7.20 ಲಕ್ಷ ಕಿಮೀ ಉದ್ದದ ಬಾಲ ಹೊಂದಿರುವ ಅಪರೂಪದ ವಸ್ತು ಸೌರವ್ಯೂಹದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆ

ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಸೌರಮಂಡಲದಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ವಸ್ತುವನ್ನು ಮುಖ್ಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಪಟ್ಟಿಯ ಮೂಲಕ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ., ಅದು ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಮತ್ತು ಧೂಮಕೇತು ಎರಡೂ ಆಗಿರಬಹುದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಂಗಳ ಮತ್ತು ಗುರುಗ್ರಹದ ನಡುವಿನ ಮುಖ್ಯ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹಗಳು ತಮ್ಮ ರಚನೆಯನ್ನು ಬದಲಿಸದಿದ್ದರೂ, 2005 QN173 ಚಲಿಸುವಾಗ ಧೂಳು ಚೆಲ್ಲುತ್ತಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಹಿಮಾವೃತ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ 7,20,000 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಉದ್ದದ ಬಾಲ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಕ್ರಿಯವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಆವಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಜುಲೈ 2021ರಲ್ಲಿ ವಿಶಿಷ್ಟ ವಸ್ತುವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪತ್ತೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಅಮೆರಿಕನ್ ಆಸ್ಟ್ರೋನಾಮಿಕಲ್ ಸೊಸೈಟಿಯ ಪ್ಲಾನೆಟರಿ ಸೈನ್ಸಸ್ ವಿಭಾಗದ 53ನೇ ವಾರ್ಷಿಕ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಮುಖ್ಯ ಲೇಖಕ ಹೆನ್ರಿ ಹ್ಸೀಹ್ ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಮತ್ತು ಧೂಮಕೇತು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಮುಖ್ಯ-ಬೆಲ್ಟ್ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಧೂಮಕೇತು ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.
2005 QN173 ಎಂದರೇನು…?
2005 QN173 ಅನ್ನು 2005 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಗುರುತಿಸಲಾಯಿತು, ಇದು 3.2 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳಷ್ಟು ಧೂಳಿನ ಮೋಡದಿಂದ ಆವೃತವಾದ ಯಾವುದೇ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹಕ್ಕೆ ಹೋಲುವ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಜುಲೈ 2021ರಲ್ಲಿ ಬಾಲದ ಉದ್ದವು 7,20,000 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಭೂಮಿಯಿಂದ ಚಂದ್ರನ ನಡುವಿನ ಅಂತರಕ್ಕಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆ.
ಅದರ ಉದ್ದದ ಬಾಲದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅಗಲವು ಕೇವಲ 1,400 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ.
2005 ಕ್ಯೂಎನ್ 173, ಮಂಗಳ ಮತ್ತು ಗುರುಗ್ರಹದ ನಡುವಿನ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅದು ಚಲಿಸುವಾಗ ಮಂಜುಗಡ್ಡೆ ಮತ್ತು ಧೂಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ, ಒಂದು ಜಾಡನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಮುಖ್ಯ ಬೆಲ್ಟಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ. 2006 ರಿಂದಲೂ ಇದೇ ರೀತಿಯ ವಸ್ತುಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದು, ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿವೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಭೂಮಿಯ ನೀರಿನ ಗಣನೀಯ ಭಾಗವು ಭೂಮಿಯು ರೂಪುಗೊಳ್ಳುವಾಗ ಮುಖ್ಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹಗಳ ಪ್ರಭಾವದ ಮೂಲಕ ವಿತರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಈ ಸಕ್ರಿಯ ವಸ್ತುಗಳ ಅಧ್ಯಯನವು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಜೀವನದ ಮೂಲದ ಒಳನೋಟಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ