ಕೊರೊನಾ ಬೆನ್ನಲೇ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಪತ್ತೆ

ಬೀಜಿಂಗ್: ಈ ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ “ಟ್ವಿಂಡೆಮಿಕ್” (Twindemic’) ನ ಸಂಭವನೀಯ ಹೆಚ್ಚಳದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿರುವ ಚೀನಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದು, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ನಿಂದ ದೇಶದ ದಕ್ಷಿಣ ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಜ್ವರ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಈ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಶುಕ್ರವಾರ ಹೊರಡಿಸಿದ ಅಧಿಸೂಚನೆಯಲ್ಲಿ, ಚೀನಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯೋಗವು ಜ್ವರದ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಜ್ವರದ ( influenza) ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ತಜ್ಞರು ಜ್ವರ ಮತ್ತು ಕೊರೊನಾಗಳೆರಡನ್ನೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸಿ ‘ಟ್ವಿಂಡೆಮಿಕ್’ ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಂಡ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಅಪಾಯ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಗ್ಲೋಬಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಒಟ್ಟು 19 ಆಮದು ಮಾಡಿದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಹರಡುವ ಒಂದು ಸೋಂಕು ಶನಿವಾರ ವರದಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕ್ಸಿನ್ಹುವಾ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಚೀನಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯೋಗವು ಭಾನುವಾರ ಹೊಸದಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಉತ್ತರ ಚೀನಾದ ಒಳ ಮಂಗೋಲಿಯಾ ಸ್ವಾಯತ್ತ ಪ್ರದೇಶದ ಕ್ಸಿಲಿನ್ ಗೋಲ್ ಲೀಗ್‌ನಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಚೀನಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಾರ್ಚ್ ನಿಂದ ದೇಶದ ದಕ್ಷಿಣ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ಜ್ವರ ( influenza) ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಇದೇ ಅವಧಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮುಂಬರುವ ಚಳಿಗಾಲ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವಸಂತಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಮತ್ತು ಜ್ವರದಂತಹ ಉಸಿರಾಟದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ಇದು ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯ “ಟ್ವಿಂಡೆಮಿಕ್”ತರಬಹುದು ಎಂದು ಗ್ಲೋಬಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಹೀಗಾಗಿ ಚಳಿಗಾಲಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ, ಚೀನಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮತ್ತು ಮುಂಚಿನ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು, ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ರೋಗನಿರೋಧಕತೆ ನೀಡುವುದು, ಬಹು-ರೋಗ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಉತ್ತೇಜಿಸುವುದು, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕ ಪ್ರಚಾರ ಮತ್ತು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ