ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರಿಗೆ ಸಂತಸದ ಸುದ್ದಿ : 3% ಡಿಎ, ಡಿಆರ್‌ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಒಪ್ಪಿಗೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಶೇ.3ರಷ್ಟು ತುಟ್ಟಿಭತ್ಯೆ (DA)ಮತ್ತು ತುಟ್ಟಿಪರಿಹಾರ (dearness relief (DR) ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟ ಗುರುವಾರ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದೆ.
ಡಿಎ ಮತ್ತು ಡಿಆರ್ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟವು (union cabinet) ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದ್ದು, ಇದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಶುಭ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿದೆ.
ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಬಾಕಿ ಇರುವ ಡಿಎ ಮತ್ತು ಡಿಆರ್ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸರ್ಕಾರವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅನುಮೋದಿಸಿದ ನಂತರ ಇದು ಜುಲೈ 1, 2021 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಿತು. ಕೋವಿಡ್ -19 (covid 19)ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಿದ ನಂತರ ಆದಾಯ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯಲ್ಲಿನ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ 2020 ರಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಕೇಂದ್ರವು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ತುಟ್ಟಿಭತ್ಯೆ ಮತ್ತು ತುಟ್ಟಿ ಪರಿಹಾರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿತು.
ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಡಿಎ ಮತ್ತು ಡಿಆರ್ ಅನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ (pensioner) ಲಾಭವಾಯಿತು. ಹಿಂದಿನ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದ ನಂತರ, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರ ಡಿಎ ಅನ್ನು 28 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಯಿತು. ಈಗ ಮೂಲ ವೇತನ/ಪಿಂಚಣಿಯ 28 ಶೇಕಡಾ ದರಕ್ಕಿಂತ ಶೇ 3 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. ಈ ಕ್ರಮವು ಸುಮಾರು 47.14 ಲಕ್ಷ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು 68.62 ಲಕ್ಷ ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಲಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಖಜಾನೆಗೆ ವಾರ್ಷಿಕ 9,488.70 ಕೋಟಿ ರೂ.ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಜುಲೈ 2021 ರಲ್ಲಿ, ಅಂದರೆ ಸರ್ಕಾರವು ಸುಮಾರು ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಿ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಪಿಂಚಣಿದಾರರಿಗೆ ಬಾಕಿ ಇರುವ ಡಿಎ ಮತ್ತು ಡಿಆರ್ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿತು.
ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ಜುಲೈ 1, 2021 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಿತು, ಅದರ ನಂತರ ಡಿಎ ಮತ್ತು ಡಿಆರ್ 17 ರಿಂದ ಶೇ 28 ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು. ಡಿಎ ಮತ್ತು ಡಿಆರ್ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ. 34,400 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ವೆಚ್ಚವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಸೂಚಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ