ಆರೋಪ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸುಳ್ಳು – ಖಂಡನೀಯ : ನವಾಬ್ ಮಲಿಕ್ ಹಣ ಸುಲಿಗೆ ಆರೋಪ ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ ಸಮೀರ್ ವಾಂಖೇಡೆ, ಕಾನೂನು ಕ್ರಮದ ಎಚ್ಚರಿಕೆ

ಮುಂಬೈ: ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಸಚಿವ ನವಾಬ್ ಮಲಿಕ್ ಸಮೀರ್ ವಾಂಖೇಡೆ ವಿರುದ್ಧ ಹಣ ‘ಸುಲಿಗೆ’ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ, ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ನಿಯಂತ್ರಣ ಬ್ಯೂರೋ (NCB) ವಲಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ವಾಂಖೇಡೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾದಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ (NCP) ನಾಯಕನ ವಿರುದ್ಧ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಸಮೀರ್‌ ವಾಂಖೇಡೆ ಜನರ ವಿರುದ್ಧ ನಕಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ವರ್ಷದೊಳಗೆ ಎನ್‌ಸಿಬಿ ವಲಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಕೆಲಸ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಮಲಿಕ್ ಹೇಳಿದ ನಂತರ ಈ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿದೆ.
ಅವರು ಕೈಗೊಂಬೆ, ಜನರ ವಿರುದ್ಧ ಬೋಗಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ ವಾಂಖೇಡೆ ಒಂದು ವರ್ಷದೊಳಗೆ ಕೆಲಸ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಸವಾಲು ಹಾಕುತ್ತೇನೆ. ನೀವು ನಮ್ಮನ್ನು ಜೈಲಿಗೆ ಹಾಕಿದ್ದೀರಿ, ಈ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಂಬಿಗಳ ಹಿಂದೆ ನೋಡದೆ ಸುಮ್ಮನಿರುವುದಿಲ್ಲ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ “ಎಂದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಸಮೀರ್ ವಾಂಖೆಡೆ ಸಹೋದರಿ ಯಾಸ್ಮೀನ್ ವಾಂಖೇಡೆ ಅವರದ್ದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾದ ಕೆಲವು ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಮಲಿಕ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು. “ವಾಂಖೇಡೆ ಅವರು ದುಬೈನಲ್ಲಿದ್ದರು, ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಮಾಲ್ಡೀವ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡೀ ಉದ್ಯಮ ಇದ್ದಾಗ ಏಕೆ ಇದ್ದರು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ನವಾಬ್‌ ಮಲ್ಲಿಕ್‌ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮಲಿಕ್ ಆರೋಪ ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ಸಂದೀಪ ವಾಂಖೇಡೆ…:
ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧದ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿರುವ ವಾಂಖೇಡೆ, ಎನ್‌ಸಿಪಿ ನಾಯಕ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ನವಾಬ್ ಮಲಿಕ್ ವಿರುದ್ಧ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ದುಬೈಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿಲ್ಲ, ನಾನು ನನ್ನ ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಮ್ಮ ಅಜೆಂಡಾ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಗೋವಾವನ್ನು ಮಾದಕದ್ರವ್ಯ ರಹಿತವಾಗಿಸುವುದು. ಕಳೆದ 15 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ನನ್ನ ಮೃತ ತಾಯಿ, ಸಹೋದರಿ ಮತ್ತು ನಿವೃತ್ತ ತಂದೆಯ ಮೇಲೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ದಾಳಿಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಇದನ್ನು ನಾನು ಬಲವಾಗಿ ಖಂಡಿಸುತ್ತೇನೆ “ಎಂದು ಎನ್ಸಿಬಿ ವಲಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ವಾಂಖೇಡೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಟೈಮ್ಸ್ ನೌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ನಾನು ಕೇವಲ ಸರ್ಕಾರಿ ಉದ್ಯೋಗಿ ಮಾತ್ರ. ಅವರು ಸಚಿವರು. ಮಲಿಕ್ ಅವರು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಫೋಟೋಗಳು ಮುಂಬೈನದ್ದು ಎಂದು ಅವರು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು.
ನಾನು ಎಲ್ಲಿದ್ದೆ ಎಂದು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿ, ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಡೇಟಾ ಪಡೆಯಿರಿ. ನನ್ನ ಪಾಸ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಮತ್ತು ವೀಸಾ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪರಿಶೀಲಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ” ಎಂದು ವಾಂಖೇಡೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಲಿಕ್ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸಿರುವ ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಅಧಿಕಾರಿ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸಹೋದರಿಯೊಂದಿಗೆ ದುಬೈಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಾನು ಯಾವತ್ತೂ ದುಬೈಗೆ ಹೋಗಿಲ್ಲ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಲ್ಲಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಯಾಂತ್ರಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಇದೆ. ಹಾಗಾಗಿ, ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುಳ್ಳು ಆದ್ದರಿಂದ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಖಂಡನೀಯ ಎಂದು ವಾಂಖೇಡೆ ಹೇಳಿದರು.
ಇಂಥ ಆರೋಪಗಳಿಂದ ನನ್ನ ಮನೋಸ್ಥೈರ್ಯ ಕುಸಿಯುವುದಿಲ್ಲ, ಅದು ಇನ್ನಷ್ಟು ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನಾನು ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ತಿರುಗೇಟು ನೀಡಿದರು.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಸಮೀರ್ ವಾಂಖೇಡೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಮಾಹಿತಿಯ ವಾಸ್ತವಿಕ ಸ್ಥಾನದೊಂದಿಗೆ ಪತ್ರಿಕಾ ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. “ಸಮೀರ್ ವಾಂಖೆಡೆ, IRS, ವಲಯ ನಿರ್ದೇಶಕ, NCB ಯ ಮುಂಬೈ ವಲಯ ಘಟಕಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕೆಲವು ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಪತ್ರಿಕಾ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಹೇಳಿದೆ.

ನನಗೂ ಕಾನೂನು ಮಾರ್ಗ ಅನುಸರಿಸುವ ಹಕ್ಕು ಇದೆ: ಮಲಿಕ್
ವಾಂಖೇಡೆ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಇಂದು ನವಾಬ್ ಮಲಿಕ್ ತಮ್ಮ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದರು, ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸೂಕ್ತ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಅವನ (ಸಮೀರ್ ವಾಂಖೇಡೆ) ಸಹೋದರಿ ತನ್ನ ಸಹೋದರ ಮಾಲ್ಡೀವ್ಸ್‌ಗೆ ಹೋಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ ವಾಂಖೇಡೆ ಸ್ವತಃ ಹೇಳಿದರು, ದುಬೈನಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. , ನಾನು ಟೈಮ್‌ಲೈನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ “ಎಂದು ಮಲಿಕ್ ಹೇಳಿದರು.
ಅವರು (ವಾಂಖೇಡೆ) ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು, ಖಂಡಿತವಾಗಿ, ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಇದೆ. ಅವರು ಕಾನೂನು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ವತಂತ್ರರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನನಗೂ ಕಾನೂನು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಹಕ್ಕಿದೆ. ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸೂಕ್ತ ವೇದಿಕೆ ವಿಷಯವನ್ನು ಮಂಡಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಇದು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಡೆಯಲಿದೆ, “ಎಂದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಸಚಿವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ