ಕೇವಲ 2 ದಿನದಲ್ಲಿ 3.72 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂಗಳಷ್ಟು ಸಂಪತ್ತು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್.. ಆದ್ರೂ ವಿಶ್ವದ ನಂ.1 ಶ್ರೀಮಂತ..!

ಟೆಸ್ಲಾ ಇಂಕ್ ಷೇರುಗಳು ಸತತ ಎರಡನೇ ದಿನ ಕುಸಿದ ನಂತರ ಎಲಾನ್ ಮಸ್ಕ್ ಈ ವಾರ ಇಲ್ಲಿಯ ವರೆಗೆ 5000 ಕೋಟಿ ಅಮೆರಿಕನ್ ಡಾಲರ್ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದ ರೂಪಾಯಿ ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಿದರೆ ಬರೋಬ್ಬರಿ 3,71,516 ಕೋಟಿ (3.72 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ) ಆಗುತ್ತದೆ. ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ಬಿಲಿಯನೇರ್ಸ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲೇ ಇದು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಕುಸಿತವಾಗಿದೆ.
2019ರಲ್ಲಿ ಮೆಕೆಂಜಿ ಸ್ಕಾಟ್‌ನಿಂದ ಬೇರ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ಜೆಫ್ ಬೆಜೋಸ್ ಅವರ 36 ಬಿಲಿಯನ್ ಅಮೆರಿಕನ್ ಡಾಲರ್ ಕುಸಿತದ ನಂತರದ ಇದು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಒಂದು ದಿನದ ಕುಸಿತ ಇದಾಗಿದೆ.
ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಸ್ಕ್ ತನ್ನ ಟ್ವಿಟರ್ ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು, ಕಂಪೆನಿಯಲ್ಲಿನ ತನ್ನ ಶೇ. 10ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬೇಕೆ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ ಅದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಟೆಸ್ಲಾ ಷೇರುಗಳ ಕುಸಿತದ ನಂತರ ಮಸ್ಕ್ ತನ್ನ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯದ ಗಮನಾರ್ಹ ಭಾಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೂ, ಅವರು ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮ ಅಂತರದಿಂದ ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆ.
ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು $288 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 35 ಬಿಲಿಯನ್ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಜೆಫ್ ಬೆಜೋಸ್‌ಗಿಂತ ಮಸ್ಕ್‌ನ ಮುನ್ನಡೆ $ 82 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ.
ಈ ಕುಸಿತವು ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಬೆಜೋಸ್‌ಗಿಂತ ಮಸ್ಕ್‌ನ ಮುನ್ನಡೆಯನ್ನು 8300 ಕೋಟಿ ಅಮೆರಿನ್‌ ಡಾಲರ್‌ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ Amazon.com Inc ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಜೆಫ್​ ಬೆಜೋಸ್​ರನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದರು. ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರ ನಡುವಿನ ಅಂತರವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ 14,300 ಕೋಟಿ ಡಾಲರ್​ಗಳಷ್ಟು ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿತ್ತು. ಇದು ವಿಶ್ವದ ನಾಲ್ಕನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾದ ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಲಾದಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕ್ಯಾಥಿ ವುಡ್‌ನ ARK ಇನ್ವೆಸ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಮಂಗಳವಾರ 750 ಮಿಲಿಯನ್‌ ಡಾಲರ್​ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಕಂಪೆನಿಯ ಎರಡನೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ವಯಕ್ತಿಕ ಷೇರುದಾರರಾದ ಒರಾಕಲ್ ಕಾರ್ಪ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಲ್ಯಾರಿ ಎಲಿಸನ್ 210 ಕೋಟಿ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರ್‌ನಷ್ಟು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು. ಇಷ್ಟೆಲ್ಲ ಕುಸಿತದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಗಳಿಕೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಸ್ಪೇಸ್‌ಎಕ್ಸ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಲಾ ಲಾಭದಿಂದ ಈ ವರ್ಷ ಮಸ್ಕ್‌ನ ಆಸ್ತಿಯು ಶೇ 70ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ಟೆಸ್ಲಾ ಮೂರನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಮೀರಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಬಾಡಿಗೆ-ಕಾರು ಕಂಪೆನಿ ಹರ್ಟ್ಜ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಇಂಕ್ 1,00,000 ಟೆಸ್ಲಾ ಕಾರುಗಳಿಗೆ ಆರ್ಡರ್​ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಬೆಂಚ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಟೆಸ್ಲಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳ ಮೌಲ್ಯವು 1 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಡಾಲರ್​ಗಿಂತಲೂ ಮೀರಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕೇಂದ್ರ ಬಜೆಟ್ 2023 : ಕೃಷಿ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಉತ್ತೇಜನದಲ್ಲಿ 20 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ. ಸಾಲದ ಗುರಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement