ಲಸಿಕೆಯನ್ನೂ ಸೋಲಿಸಬಲ್ಲ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದ ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ -19 ರೂಪಾಂತರದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಕೇಂದ್ರ…!

ನವದೆಹಲಿ: ಕೋವಿಡ್‌-19 ಮತ್ತೊಂದು ರೂಪಾಂತರ ಬಿ.1.1.529ರ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಈ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ, ರೂಪಾಂತರವು ರೂಪಾಂತರಗಳ ಅತ್ಯಂತ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಪುಂಜದಿಂದ ನಿರೂಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.
ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಜೇಶ್ ಭೂಷಣ್, ಎಲ್ಲ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, “ಈ ರೂಪಾಂತರವು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೀಗಾಗಿ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಡಿಲಿಸಲಾದ ವೀಸಾ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ದೇಶಕ್ಕೆ ಗಂಭೀರವಾದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಬೋಟ್ಸ್ವಾನಾ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಿಂದ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರದ ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಈ ದೇಶಗಳಿಂದ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಕಠಿಣ ತಪಾಸಣೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಬೇಕು ಎಂದು ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯವರು ತಮ್ಮ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಕಲ್ಯಾಣ ಸಚಿವಾಲಯ (MoHFW) ಹೊರಡಿಸಿದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ “ಈ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ನಿಕಟವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಕ್ಕೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ INSACOG ಜಿನೋಮ್ ಸೀಕ್ವೆನ್ಸಿಂಗ್ ಲ್ಯಾಬ್‌ಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗಳು, ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗಳಿಗೆ ರಾಜೇಶ್ ಭೂಷಣ್ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದರು.
ಕೋವಿಡ್-19 ರ B.1.1.529 ರೂಪಾಂತರದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಐದು ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯಗಳು

1. B.1.1.529 ರೂಪಾಂತರದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ರೂಪಾಂತರಗಳು ದೇಹದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡು ಹೋಗಬಹುದು ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರವು ಹೆಚ್ಚು ಹರಡಬಹುದು ಎಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಈ ವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

2. ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಮೊದಲು ಬೋಟ್ಸ್ವಾನಾದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು. B.1.1.529 ರೂಪಾಂತರದ ಕನಿಷ್ಠ 100 ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಗೌಟೆಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ನವೆಂಬರ್ 26 ರಂದು ಹೊಸ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸಲು ವೈರಸ್ ವಿಕಸನದ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಕಾರ್ಯನಿರತ ಗುಂಪಿನ ತುರ್ತು ಸಭೆ ವಿನಂತಿಸಿದ್ದಾರೆ.

3. ಲಂಡನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ UCL ಜೆನೆಟಿಕ್ಸ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್‌ನ ನಿರ್ದೇಶಕ ಫ್ರಾಂಕೋಯಿಸ್ ಬಲೂಕ್ಸ್, ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರವು ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸೋಂಕಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿರಬಹುದು, ಬಹುಶಃ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯದ HIV/AIDS ರೋಗಿಯಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಪತ್ರಿಕಾ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

4. “ಆಫ್ರಿಕಾದ ಒಂದು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇದು ಇದೀಗ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಒತ್ತಿಹೇಳುವುದು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ, ಅದು ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾದರಿಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಆ ಭಯಾನಕ ಸ್ಪೈಕ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಇದನ್ನು ತುಂಬಾ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಬೇಕಿದೆ (ಇದು ಪ್ರತಿಜನಕವಾಗಿ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಲಂಡನ್‌ನ ಇಂಪೀರಿಯಲ್ ಕಾಲೇಜ್‌ನ ವೈರಾಲಜಿಸ್ಟ್ ಡಾ ಟಾಮ್ ಪೀಕಾಕ್ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರದ ವಿವರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಟ್ವಿಟರ್‌ ಪೋಸ್ಟ್‌ ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

5. ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಕೋವಿಡ್-19 ನ ನಾಲ್ಕು ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ‘ಕಾಳಜಿಯ ರೂಪಾಂತರಗಳು’ ಎಂದು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದೆ – ಅವುಗಳೆಂದರೆ ಆಲ್ಫಾ ಅಥವಾ ‘ಬ್ರಿಟನ್‌ ರೂಪಾಂತರ’ (B.1.1.7), ಬೀಟಾ ಅಥವಾ ‘ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ರೂಪಾಂತರ’ (B.1.351), ಗಾಮಾ ಅಥವಾ ‘ಬ್ರೆಜಿಲ್ ರೂಪಾಂತರ’ (P.1) ಮತ್ತು ಡೆಲ್ಟಾ ಅಥವಾ ‘ಭಾರತದ ರೂಪಾಂತರ’ (B.1.617.2).

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ