ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಚ್ಚಿಬೀಳಿಸಿದ ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ ರೂಪಾಂತರ; ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 7 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಕುಸಿತ..!!

ಮುಂಬೈ: ಜಾಗತಿಕ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ದುರ್ಬಲ ವಹಿವಾಟು ಹಾಗೂ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಡೆಲ್ಟಾ ವೈರಸ್ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿ ತಳಿ ಬೋಟ್ಸ್ ವಾನಾದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾದ ನಂತರ ಮುಂಬೈ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಕುಸಿತ ಉಂಟಾಗಿದೆ.
ಶುಕ್ರವಾರದ ಆರಂಭಿಕ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಬಿಎಸ್‌ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 1,400 ಅಂಕಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಅಧಿಕ ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದ್ದರೆ, ಎನ್ ಎಸ್ ಇ ನಿಫ್ಟಿ 50 ಸೂಚ್ಯಂಕ 400 ಅಂಕಗಳ ನಷ್ಟದೊಂದಿಗೆ 17,130ರ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಕುಸಿದಿದೆ.
ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ನ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರ ಪತ್ತೆಯಾದ ನಂತರ ಇದು ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಉಲ್ಬಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದೆಂಬ ಭಯ, ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಹಾಳುಗಡಹುವುದು, ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಸೋಲಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಇರುವುದು, ಅದರಿಂದ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಸೇರಿದಂತೆ, ಶುಕ್ರವಾರ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಲೆ ಎಬ್ಬಿಸಿದೆ.
ಬಿಎಸ್‌ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 1,688 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಶೇಕಡಾ 2.9 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 57,107 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಮುಕ್ತಾಯವಾಯಿತು.
ನಿಫ್ಟಿ 510 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಶೇಕಡಾ 2.9 ಕುಸಿದು 17,026ಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತಾಯವಾಯಿತು. ಹಗಲಿನಲ್ಲಿ, ಸೂಚ್ಯಂಕವು 17,000-ಮಾರ್ಕ್‌ಗಿಂತ ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಿತು (16,986 ನಲ್ಲಿ). ಇದು ಈ ವರ್ಷ ಆಗಸ್ಟ್‌ ನಂತರದಲ್ಲಿ ಇಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದು ಇದು ಮೊದಲನೆಯದು.
“ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಪ್ರಚೋದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ದುರ್ಬಲ ಜಾಗತಿಕ ಗೆಳೆಯರ ನಂತರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಋಣಾತ್ಮಕ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಕುಸಿದವು. ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಹಣದುಬ್ಬರದ ಭಯಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ಫೆಡ್ ರಿಸರ್ವಿನಿಂದ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ನೀತಿ ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುವುದರ ಚಿಂತೆಗಳು ಕೂಡ ಶುಕ್ರವಾರದ ಜಾಗತಿಕ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕುಸಿಯಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.
ಸ್ಟಾಕ್‌ಗಳು ಏಪ್ರಿಲ್ 12, 2021 ರಿಂದ ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಇಂಟ್ರಾ-ಡೇ ಪತನಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಯಿತು ಮತ್ತು ಜನವರಿ 29, 2021 ರಿಂದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ತಿ ಚಿದಂಬರಂ ಮನೆ, ಕಚೇರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸಿಬಿಐ ದಾಳಿ

ನಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ