ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೋಂಕಿಗೆ ದುರ್ಬಲ ರಕ್ತದ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಹೆಸರಿಸಿದ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನ..!

ನವದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿಯ ಸರ್ ಗಂಗಾ ರಾಮ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಕೋವಿಡ್‌ ಸೋಂಕಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುವ ರಕ್ತದ ಗುಂಪುಗಳು ಯಾವುದೆಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.
ಡಿಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಮತ್ತು ಡಿಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಬ್ಲಡ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನ ಮೂಲ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, O, AB ಮತ್ತು Rh- ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ A, B, ಮತ್ತು Rh+ ರಕ್ತದ ಗುಂಪುಗಳು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಗುಂಪಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. . ಆದಾಗ್ಯೂ, ರಕ್ತದ ಗುಂಪುಗಳು ಮತ್ತು ತೀವ್ರವಾದ ಕೋವಿಡ್ ಅಥವಾ ಮರಣದ ಅಪಾಯದ ಸಾಧ್ಯತೆಯ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ ಎಂದು ಟೈಮ್ಸ್‌ ನೌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಫ್ರಂಟಿಯರ್ಸ್ ಇನ್ ಸೆಲ್ಯುಲಾರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಫೆಕ್ಷನ್ ಮೈಕ್ರೋಬಯಾಲಜಿ ಜರ್ನಲ್‌ನ ನವೆಂಬರ್ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಈ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು 2020 ರ ಏಪ್ರಿಲ್ 8 ರಿಂದ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 4 ರ ವರೆಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ನಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ 2586 ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪಾಸಿಟಿವ್ ರೋಗಿಗಳ ಮೇಲೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.
ಸರ್ ಗಂಗಾ ರಾಮ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಂಶೋಧನಾ ವಿಭಾಗದ ಸಲಹೆಗಾರರಾದ ಡಾ. ರಶ್ಮಿ ರಾಣಾ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, “ ತೀವ್ರವಾದ ಉಸಿರಾಟದ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ 2 ಎಂಬ ಹೊಸ ವೈರಸ್. ಹಾಗೂ ರಕ್ತದ ಗುಂಪುಗಳು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯ ಅಥವಾ ಪ್ರಗತಿಯ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆಯೇ ಎಂಬುದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಒಳಗಾಗುವಿಕೆ, ಮುನ್ನರಿವು, ಚೇತರಿಕೆಯ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಮರಣದ ಜೊತೆ ABO ಮತ್ತು Rh ರಕ್ತದ ಗುಂಪಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನಾವು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಸಹ-ಲೇಖಕ ಮತ್ತು ರಕ್ತ ವರ್ಗಾವಣೆ ವಿಭಾಗದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ವಿವೇಕ್ ರಂಜನ್ ಅವರು – B ರಕ್ತದ ಗುಂಪಿನ ಪುರುಷ ರೋಗಿಗಳು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ. O ಮತ್ತು Rh- ರಕ್ತದ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ರಕ್ತದ ಗುಂಪು A ಮತ್ತು Rh + ಚೇತರಿಕೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಇಳಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ABO ಅಥವಾ Rh ಗುಂಪುಗಳು ಈ ಲಿಂಕ್‌ಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಕೊಮೊರ್ಬಿಡಿಟಿಯನ್ನು ದೂಷಿಸಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಕೋವಿಡ್‌-19 ಮತ್ತು ರಕ್ತದ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ದೊಡ್ಡ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ