ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಲ್ಲದೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿ ಸುರಕ್ಷತೆ ತೋರಿಸುತ್ತವೆ: ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್

ಹೈದರಾಬಾದ್: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿನ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರ ತಳಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ನಡೆಸಿದ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಲಸಿಕೆಯ ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ “ಯಾವುದೇ ಗಂಭೀರ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು” ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತ ಬಯೋಟೆಕ್‌ ಹೇಳಿದೆ.

ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ ಪ್ರಯೋಗವು ಯಾವುದೇ ಗಂಭೀರ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ … 90% ಸ್ವೀಕರಿಸಿದವರು ವೈಲ್ಡ್-ಟೈಪ್ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ವಿರುದ್ಧ ಪತ್ತೆ ಮಾಡಬಹುದಾದ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ (ಎರಡನೇ ಡೋಸ್ ನಂತರ 6 ತಿಂಗಳ ನಂತರ). ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳ ಆವರ್ತನವು ಇತರ ಲಸಿಕೆಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಹೇಳಿದೆ.
ತೀವ್ರವಾದ SARS-CoV-2 ವಿರುದ್ಧ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ನೀಡಲು ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್‌ಗೆ ಇದು ಅನೇಕ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಎಂದು ಔಷಧ ತಯಾರಕ ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮೂಲದ ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಕರು ನಿನ್ನೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 15-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಇತರ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿರುವ ವರದಿಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 15-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರ ಅನುಮೋದಿತ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಯಾಗಿರುವ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಂಪನಿಯು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ.

15-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಇತರ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಹಲವಾರು ವರದಿಗಳನ್ನು ನಾವು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು 15-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಅನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ವಿನಮ್ರವಾಗಿ ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ. 12-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಇಮ್ಯುನೊಜೆನಿಸಿಟಿಗಾಗಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಅನುಮೋದನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಿತು. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಅನುಮೋದಿಸಲಾದ ಏಕೈಕ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಯಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
15-18 ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಜನವರಿ 3 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ