ಕೋವಿಡ್‌ಗೆ ಯಾರು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾಗಬೇಕು? ಉದ್ದೇಶಿತ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರ’ ಕುರಿತು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ ಐಸಿಎಂಆರ್‌

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತದ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಲೇ ಇರುವುದರಿಂದ, ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿಯು “ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರ” ಕುರಿತು ಸಲಹೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ -19ಕ್ಕೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವವರ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಅವರು “ಹೆಚ್ಚಿನ-ಅಪಾಯದ” ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಸೇರದ ಹೊರತು ಪರೀಕ್ಷಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಹೊಸ ಸಲಹೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಭಾರತದ ದೈನಂದಿನ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸಂಖ್ಯೆಯು ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 1.8 ಲಕ್ಷದ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಸಹ ಈ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಐಸಿಎಂಆರ್‌ (ICMR) ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಸಂಪರ್ಕ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆಯ ಮಾನದಂಡಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ.
ಹೊಸದಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾದ ಸಲಹೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಲ್ಲದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು, ಪರಿಷ್ಕೃತ ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ನೀತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೌಲಭ್ಯದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಹೋಮ್ ಐಸೋಲೇಶನ್ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ಆಗುವವರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸ ಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಅವರ ವಯಸ್ಸು ಅಥವಾ ಕೊಮೊರ್ಬಿಡಿಟಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯ ಎಂದು ಗುರುತಿಸದ ಹೊರತು ಕೋವಿಡ್‌-19 ನ ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಐಸಿಎಂಆರ್‌ (ICMR) ಹೇಳಿದೆ.
ರೋಗಲಕ್ಷಣದ ರೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್‌-19 ರೋಗಿಗಳ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವ ಸಂಪರ್ಕಗಳು (ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರು ಮತ್ತು ಕೊಮೊರ್ಬಿಡ್ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು) ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಅಂತರ-ರಾಜ್ಯ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಐಸಿಎಂಆರ್‌ ಹೇಳಿದೆ. ನಿಗದಿತ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಭಾರತೀಯ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಬಂದರುಗಳಿಗೆ ಆಗಮಿಸುವ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಸಹ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾಗಬೇಕು.
ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಭಾರತವು 1,79,723 ತಾಜಾ COVID-19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ದೈನಂದಿನ ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು 13.29% ಕ್ಕೆ ತರುತ್ತದೆ. ಕೊರೊನಾವೈರಸ್‌ನ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ ಒಟ್ಟು 4,033 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕರಣಗಳು (1,216), ರಾಜಸ್ಥಾನ (529) ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ (513) ನಂತರದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿವೆ. ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಸುಮಾರು 1,552 ರೋಗಿಗಳು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ