ಅತಿದೀರ್ಘ ಕೊರೊನಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆ… 8 ಕೋಟಿ ರೂ. ಖರ್ಚು…50 ಎಕರೆ ಜಮೀನು ಮಾರಾಟ.. ವಿದೇಶಿ ವೈದ್ಯರಿಂದ 254 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಚಿಕಿತ್ಸೆ.. ಆದ್ರೂ ಬದುಕ್ಲಿಲ್ಲ..

ಎಂಟು ತಿಂಗಳ ವರೆಗೆ ಕೊರೊನಾ ಹಾಗೂ ನಂತರದ ತೊಂದರೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸೂಪರ್‌ ಸ್ಪೆಶಾಲಿಟಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿದ್ದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸುಮಾರು 8 ಕೋಟಿ ರೂ.ವೆಚ್ಚ ಮಾಡಿದರೂ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ರೈತ ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ ಕೊರೊನಾ ಸಂಬಂಧಿ ತೊಂದರೆಯಿಂದ ಕೊನೆಗೂ ಬದುಕುಳಿಯಲಿಲ್ಲ..! ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ರೇವಾ ರೈತ ಧರಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್ (50) ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು. ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸದಿದ್ದಾಗ, ಅವರನ್ನು ಮೇ 18 ರಂದು ಚೆನ್ನೈನ ಅಪೋಲೋ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ವಿಮಾನದ ಮೂಲಕ ತರಲಾಗಿತ್ತು. ಇಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್ ವೈದ್ಯರು ಅವರ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ಸುಮಾರು 254 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯಿತು. ಅವರನ್ನು ಎಕ್ಮೋ ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಇಡಲಾಗಿತ್ತು. ಪ್ರತಿದಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸುಮಾರು 3 ಲಕ್ಷ ರೂ.ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಈ ವೇಳೆ ಕುಟುಂಬ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ 50 ಎಕರೆ ಜಮೀನನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ…!
ಒಂದು ವಾರದ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಅವರ ಬಿಪಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಧರಂಜಯ ಅವರ ಹಿರಿಯ ಸಹೋದರ ವಕೀಲ ಪ್ರದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ವೈದ್ಯರು ಅವರನ್ನು ಐಸಿಯುಗೆ ದಾಖಲಿಸಿದರು. ಇಲ್ಲಿ ಬ್ರೈನ್ ಹೆಮರೇಜ್ ಆಗಿದ್ದು, ವೆಂಟಿಲೇಟರ್ ಹಾಕಬೇಕಿತ್ತು.

100% ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಸೋಂಕು
ಮೌಗಂಜ್ ಪ್ರದೇಶದ ರಾಕ್ರಿ ಗ್ರಾಮದ ನಿವಾಸಿ ಧರಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್ (50) ಅವರನ್ನು 30 ಏಪ್ರಿಲ್ 2021 ರಂದು ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಮೇ 2 ರಂದು ವರದಿಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿತರು ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ರೇವಾದ ಸಂಜಯ್ ಗಾಂಧಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಮೇ 18ರಂದು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸದಿದ್ದಾಗ ಏರ್ ಆಂಬುಲೆನ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಚೆನ್ನೈಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು. ಅಂದಿನಿಂದ ಅಲ್ಲಿಯೇ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದರು. ಅಪೋಲೋ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದ ಧರಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ಶೇ.100ರಷ್ಟು ಸೋಂಕು ತಗುಲಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಆದರೆ, ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಅದು ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಶ್ವಾಸಕೋಶ ಹಾಳಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಸೋಂಕಿನಿಂದಾಗಿ ಎಕ್ಮೋ ಯಂತ್ರದ ಮೂಲಕ ಹೊಸ ಜೀವ ನೀಡುವ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಶಾಕ್‌ ನೀಡಿದ ʼಹಿಂದಿ ಬೆಲ್ಟ್‌; ಮೂರು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಗೆಲುವು, ತೆಲಂಗಾಣ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ತೆಕ್ಕೆಗೆ, ಇಂಡಿಯಾ ಮೈತ್ರಿಕೂಟದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ವರ್ಚಸ್ಸಿಗೆ ಧಕ್ಕೆ

ದೇಶ-ವಿದೇಶಗಳ ವೈದ್ಯರಿಂದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ..
ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ದೇಶ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳ ವೈದ್ಯರ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಧರಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಅವರನ್ನು ನೋಡಲು ಲಂಡನ್‌ನ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವೈದ್ಯರು ಅಪೋಲೋ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದರು. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಇತರ ದೇಶಗಳ ವೈದ್ಯರನ್ನೂ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಮಾಲೋಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಲಂಡನ್‌ನ ವೈದ್ಯರ ಆದೇಶದ ಮೇರೆಗೆ ಎಕ್ಮೋ ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಎಂಟು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಇರಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚೆನ್ನಾಗಿದ್ದರು.

2021 ರ ಜನವರಿ 26 ರಂದು ಸನ್ಮಾನಿಸಲಾಗಿತ್ತು..

ಧರಂಜಯ ಸಿಂಗ್‌ ಅವರು ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತ ರೈತರಾಗಿದ್ದರು. 26 ಜನವರಿ 2021 ರಂದು ಪಿಟಿಎಸ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮುಖ್ಯ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಶಿವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಚೌಹಾಣ್ ಅವರು ಧರಂಜಯ್ ಅವರನ್ನು ಗೌರವಿಸಿದ್ದರು. ಸ್ಟ್ರಾಬೆರಿ ಬೆಳೆದು ಈ ಕೃಷಿಗೆ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಗುರುತು ನೀಡಿದ ಧರಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಗೌರವಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ವಿಂಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಅದನ್ನು ಬೆಳೆದಿದ್ದರು. ಕೊರೊನಾ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಜನರ ಸೇವೆ ಮಾಡುವಾಗ ಅವರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದೆ.

ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ 8 ಕೋಟಿ ಖರ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಬಂಧಿಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕುಟುಂಬಸ್ಥರು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ಇದಾದ ಬಳಿಕ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಕೇವಲ 4 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳ ಧನ ಸಹಾಯ ದೊರೆತಿದೆ.
ಧರಂಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಿಗೆ 100 ಎಕರೆಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಭೂಮಿ ಇತ್ತು. ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕುಟುಂಬವು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ವೆಚ್ಚಕ್ಕಾಗಿ 50 ಎಕರೆ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬೇಕಾಯಿತು. ಯಾಕೆಂದರೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ದಿನಕ್ಕೆ 3 ಲಕ್ಷ ರೂ.ವೆಚ್ಚ ಭರಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು.
ಇದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಮೀರತ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ 100 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು ಈ ಹಿಂದೆ ಮೀರತ್‌ನ ವಿಶ್ವಾಸ್ ಸೈನಿ ಅವರು ಅತಿ ದೀರ್ಘ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆದಿದ್ದರು. 130 ದಿನಗಳ ನಂತರ ಸೈನಿ ಕೊರೊನಾವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಅವರ ಶ್ವಾಸಕೋಶ ಹಾಳಾಗಿತ್ತು. ನಂತರ ಅವರನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಚೈನ್ನೈನ ಅಪೊಲೊ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸೇರಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮೈಚಾಂಗ್ ಚಂಡಮಾರುತ ತೀವ್ರ : ಆಂಧ್ರ, ತಮಿಳುನಾಡು ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ

ಇದು ಎಕ್ಮೊ ಯಂತ್ರದ ವಿಶೇಷತೆ ಏನು..?
ವೆಂಟಿಲೇಟರ್ ಸಹ ವಿಫಲವಾದಾಗ, ರೋಗಿಯನ್ನು ಎಕ್ಮೋ ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಯಂತ್ರದಿಂದ ರೋಗಿಯ ರಕ್ತವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯುವ ಮೂಲಕ ಆಮ್ಲಜನಕೀಕರಣವನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಆ ರಕ್ತವನ್ನು ಮತ್ತೆ ದೇಹದೊಳಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೃತಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದ್ದು, ದೇಹದ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ನಿಯತಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು. ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಮೊದಲು ಇದನ್ನು ಬಳಸಲು 4 ರಿಂದ 5 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಬಳಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮುಂದುವರಿಸಲು ದಿನಕ್ಕೆ 2-೩ ಲಕ್ಷ ರೂ.ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement