ದರೋಡೆಯಾದ 22 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ 8 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ ಚಿನ್ನ ಮರಳಿ ಪಡೆದ ಮುಂಬೈ ಕುಟುಂಬ

ಮುಂಬೈ: ಮುಂಬೈನ ಉನ್ನತ ಉಡುಪು ಸಂಸ್ಥೆ ಚರಗ್ ದಿನ್ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ತಾಳ್ಮೆಯ ಫಲ ಕೊನೆಗೂ ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ಎರಡು ದಶಕಗಳ ಹಿಂದೆ ದರೋಡೆ ಮಾಡಿದ್ದ ಸುಮಾರು 8 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಪತ್ರಿಕೆಗಳ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಜನವರಿ 5 ರಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ತೀರ್ಪಿನ ನಂತರ ಕದ್ದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಚರಾಗ್ ದಿನ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಅರ್ಜನ್ ದಾಸ್ವಾನಿ ಅವರ ಪುತ್ರ ರಾಜು ದಾಸ್ವಾನಿ ಅವರಿಗೆ ಮರಳಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ತನ್ನ ತೀರ್ಪಿನಲ್ಲಿ, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಫಿರ್ಯಾದಿಯು ತನ್ನ ಕದ್ದ ಮಾಲುಗಳಿಗಾಗಿ ದಶಕಗಳ ಕಾಲ ಕಾಯಬೇಕಾಗಿರುವುದು ನ್ಯಾಯದ ಅಪಹಾಸ್ಯ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಚಿನ್ನದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಪೊಲೀಸರ ವಶದಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಉದ್ದೇಶವು ಸಾಕಾರವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲದೆ, 19 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ತಲೆಮರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ಬಂಧಿಸುವಲ್ಲಿ ಶೂನ್ಯ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆದೇಶದಲ್ಲಿ ಆದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕಳ್ಳತನದ ಘಟನೆಯು ಮೇ 8, 1998 ರಂದು ಸಂಭವಿಸಿತು, ದರೋಡೆಕೋರರ ತಂಡವು ಅರ್ಜನ್ ದಾಸ್ವಾನಿ ಅವರ ಕೊಲಾಬಾ ಮನೆಗೆ ನುಗ್ಗಿತು. ಅರ್ಜನ್ ವಾಸವಾಗಿದ್ದ ಮೆರ್ರಿವೆದರ್ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಜಾಯ್ ಈಡನ್ ಕಟ್ಟಡದಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷತಾ ಗಾರ್ಡ್‌ನನ್ನು ಥಳಿಸಿ ಮನೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದರು. ಗ್ಯಾಂಗ್ ಬಲವಂತವಾಗಿ ಅರ್ಜನ್ ಅವರ ಲಾಕರ್‌ಗಳಿಗೆ ಕೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಅರನನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಕಟ್ಟಿಹಾಕಿದರು, ನಂತರ ವಸ್ತುಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಾರಿಯಾಗಿದ್ದರು. 1998ರಲ್ಲಿ, ಪೊಲೀಸರು ಮೂವರು ಶಂಕಿತರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕದ್ದ ಮಾಲುಗಳ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದರು. ಸೆಷನ್ಸ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆಯ ನಂತರ, ಮೂವರನ್ನು 1999 ರಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.
ರಾಜು ದಾಸ್ವಾನಿ ಅವರ ಕುಟುಂಬದ ಕದ್ದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯುವ ಮೊದಲು ಪರಿಶೀಲನೆಗಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯ ದಾಖಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಇನ್‌ವಾಯ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸೂಚಿಸಲಾಯಿತು. ಇದೇ ವೇಳೆ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಆ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವಂತಿಲ್ಲ, ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರೆ ಒಂದು ವೇಳೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರೆ 1 ಲಕ್ಷ ರೂ. ದಂಡ ವಿಧಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಈ ವಸ್ತುವಿನಲ್ಲಿ ರಾಣಿ ವಿಕ್ಟೋರಿಯಾಳ ಭಾವಚಿತ್ರವಿರುವ ಚಿನ್ನದ ನಾಣ್ಯ, 1300 ಗ್ರಾಂ ಮತ್ತು 200 ಮಿಲಿಗ್ರಾಂ ತೂಕದ ಎರಡು ಚಿನ್ನದ ಬಾರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಎರಡು ಚಿನ್ನದ ರಿಸ್ಟ್‌ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ಸೇರಿವೆ. 1998ರಲ್ಲಿ 13 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳಿದ್ದ ಈ ಆಸ್ತಿ ಮೌಲ್ಯ ಇಂದು 8 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೂ ಅಧಿಕವಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

advertisement
ಓದಿರಿ :-   ಉದಯಿಸುತ್ತಿದೆ ನವ ಭಾರತ: ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನಾಚರಣೆ ಮುನ್ನಾದಿನ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾಡಿದ ಚೊಚ್ಚಲ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಮುರ್ಮು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement