ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಈಗ ವಯಸ್ಕರು-ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಲಸಿಕೆ: ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತದ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿ, ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ವಿರೋಧಿ ಲಸಿಕೆ – ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ – ಈಗ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ “ವಯಸ್ಕರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಲಸಿಕೆ” ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.
ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಈಗ ವಯಸ್ಕರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಲಸಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ -19 ವಿರುದ್ಧ ಜಾಗತಿಕ ಲಸಿಕೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ನಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪರವಾನಗಿಗಾಗಿ ಎಲ್ಲವೂ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅದರ ತಯಾರಕ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಇತ್ತೀಚಿನ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜನವರಿ 2021 ರಿಂದ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾದ ಒಟ್ಟು ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ 12%ರಷ್ಟನ್ನು ಅದು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ 15-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಯುವಕರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುವ ಏಕೈಕ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಲಸಿಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಜನವರಿ 3 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.
ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮೂಲದ ಭಾರತೀಯ ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಗೆ ನಿಯಮಿತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅನುಮೋದನೆಯನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಡಿಸಿಜಿಐ) ಅವರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ದಿನದಂದು ಈ ಪ್ರಕಟಣೆ ಬಂದಿದೆ.
ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (BBIL) ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಕೋವಿಡ್‌-19 ರೋಗಿಗಳಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲಾದ SARS-CoV-2 ತಳಿಗಳಿಂದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆ (Covaxin) ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು, ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ಸವಾಲನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಡಿಸಿಜಿಐಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಜನವರಿ 3 ರಂದು ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಬಂಧಿತ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಅನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಅನುಮತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಲ್ಲಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರ, ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು, ಜೊತೆಗೆ ಪ್ರಿ-ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮತ್ತು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ಐದು ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ. . ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ರೀತಿಯ ಪರಿಶೀಲನೆಗಾಗಿ ಸುಗಮ್‌ (SUGAM) ಪೋರ್ಟಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ದಯೆಯಿಂದ ಅದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ನೀಡಲು ನಾವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ, ”ಎಂದು ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿ ವಿ ಕೃಷ್ಣ ಮೋಹನ್ ಅವರು ಡಿಸಿಜಿಐಗೆ ತಮ್ಮ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ