ಪದ್ಮ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರಕಟ: ಜನರಲ್‌ ಬಿಪಿನ್‌ ರಾವತ್‌ಗೆ ಮರಣೋತ್ತರ ಪದ್ಮವಿಭೂಷಣ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಘೋಷಣೆ, ಕರ್ನಾಟಕದ ಐವರಿಗೆ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ..ಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವಾಲಯವು (MHA) ಜನವರಿ 25 ರಂದು ಈ ವರ್ಷ ಪದ್ಮ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಹೆಸರಿನ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ. ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳ 128 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಪದ್ಮ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕದ ಐವರು ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಭಾಜನರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಕರ್ನಾಟಕದ ಸುಬ್ಬಣ್ಣ ಅಯ್ಯಪ್ಪನ್ – ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಎಚ್. ಆರ್. ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ – ಧಾರವಾಡದ ಕೂರಿಗೆ ತಜ್ಞ ಕಲೆ, ಅಬ್ದುಲ್ ಖಾದರ್ ನಡಕಟ್ಟಿನ್  ಅವರಿಗೆಪದ್ಮಶ್ರೀ  ಒಲಿದು ಬಂದಿದೆ.   ನಡಕಟ್ಟಿನ್ ಅವರು ಧಾರವಾಡ ಜಿಲ್ಲೆ ಅಣ್ಣಿಗೇರಿ ಪಟ್ಟಣದ ನಿವಾಸಿ. ಬಿತ್ತನೆ ಕೂರಿಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದರು.
ನಾವಿನ್ಯತೆ, ಅಮೈ ಮಹಾಲಿಂಗ ನಾಯಕ್ ಇತರರು – ಕೃಷಿ ಹಾಗೂ ಸಿದ್ದಲಿಂಗಯ್ಯ (ಮರಣೋತ್ತರ) – ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ ಅವರಿಗೆ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಪಟ್ಟಿಯು ನಾಲ್ಕು ಪದ್ಮವಿಭೂಷಣ, 17 ಪದ್ಮಭೂಷಣ ಮತ್ತು 107 ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. 128 ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತರಲ್ಲಿ, 34 ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಿಯು ವಿದೇಶಿಯರು/NRI/PIO/OCI ಮತ್ತು 13 ಜನರಿಗೆ ಮರಣೋತ್ತರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನಿಧನರಾದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕಲ್ಯಾಣ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗಾಗಿ ಪದ್ಮವಿಭೂಷಣ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ದಿವಂಗತ ಸಿಡಿಎಸ್ ಜನರಲ್ ಬಿಪಿನ್ ರಾವತ್ ಅವರು ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆಗಾಗಿ ಪದ್ಮವಿಭೂಷಣ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗೂ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನೀ ಸಂಗೀತಕ್ಕೆ ವಿದುಷಿ ಪ್ರಭಾ ಅತ್ರ ಅವರಿಗೆ ಪದ್ಮವಿಭೂಷಣ ಪುರಸ್ಕಾರ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಗುಲಾಂ ನಬಿ ಆಜಾದ್ ಅವರಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗಾಗಿ ಪದ್ಮಭೂಷಣ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸಿಇಒ ಸತ್ಯ ನಾಡೆಲ್ಲಾ, ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಸಿಇಒ ಸುಂದರ್ ಪಿಚೈ, ಎಸ್‌ಐಐ ಎಂಡಿ ಸೈರಸ್ ಪೂನವಾಲಾ ಅವರಿಗೆ ಪದ್ಮಭೂಷಣ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಲಿಂಪಿಯನ್ ನೀರಜ್ ಚೋಪ್ರಾ, ಪ್ರಮೋದ್ ಭಗತ್, ವಂದನಾ ಕಟಾರಿಯಾ ಮತ್ತು ಗಾಯಕ ಸೋನು ನಿಗಮ್ ಅವರಿಗೆ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಪದ್ಮವಿಭೂಷಣ:

ಕಲ್ಯಾಣ್ ಸಿಂಗ್, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ (ಮರಣೋತ್ತರ); ಜನರಲ್ ಬಿಪಿನ್ ರಾವತ್, ಭಾರತದ ಮೊದಲ ರಕ್ಷಣಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ (ಮರಣೋತ್ತರ)

ಪದ್ಮಭೂಷಣ:

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಗುಲಾಂ ನಬಿ ಆಜಾದ್, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬುದ್ಧದೇವ್ ಭಟ್ಟಾಚಾರ್ಯ (ಮರಣೋತ್ತರ), ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ತಯಾರಕ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕೃಷ್ಣ ಎಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಪತ್ನಿ ಸುಚಿತ್ರಾ ಎಲ್ಲ, ಸೀರಮ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (SII) ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸೈರಸ್ ಪೂನವಾಲಾ

ಓದಿರಿ :-   ಜ್ಞಾನವಾಪಿ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮುಂದೇನು? ನಾಳೆ ವಾರಾಣಸಿ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪು

ಪದ್ಮಶ್ರೀ – 107 ಜನರಿಗೆ ಗೌರವಪ್ರಹ್ಲಾದ್ ರೈ ಅಗರ್ವಾಲಾ-ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೆ, ನಜ್ಮಾ ಅಖ್ತರ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಸುಮಿತ್ ಆಂಟಿಲ್- ಕ್ರೀಡೆ,
ಟಿ.ಸೆಂಕಾ ಆವೊ- ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಕಮಲಿನಿ ಆಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ನಳಿನಿ ಆಸ್ಥಾನ (ದ್ವಯರು)- ಕಲೆ, ಸುಬ್ಬಣ್ಣ ಅಯ್ಯಪ್ಪನ್- ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್,
ಜೆಕೆ ಬಜಾಜ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಸಿರ್ಪಿ ಬಾಲಸುಬ್ರಮಣ್ಯಂ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಶ್ರೀಮದ್ ಬಾಬಾ ಬಲಿಯಾ-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ,ಸಂಘಮಿತ್ರ ಬಂದೋಪಾಧ್ಯಾಯ-ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಮಾಧುರಿ ಬರ್ತ್ವಾಲ್-ಕಲೆ, ಅಖೋನೆ ಅಸ್ಗರ್ ಅಲಿ ಬಶರತ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಡಾ ಹಿಮ್ಮತ್ರಾವ್ ಬಾವಸ್ಕರ್-ಔಷಧ, ಹರ್ಮೊಹಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಬೇಡಿ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಪ್ರಮೋದ್ ಭಗತ್- ಕ್ರೀಡೆ, ಎಸ್ ಬಳ್ಳೇಶ ಭಜಂತ್ರಿ- ಕಲೆ ಖಂಡು ವಾಂಗ್ಚುಕ್ ಭುಟಿಯಾ- ಕಲೆ,ಮಾರಿಯಾ ಕ್ರಿಸ್ಟೋಫರ್ ಬೈರ್ಸ್ಕಿ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ (ಪೋಲೆಂಡ್), ಆಚಾರ್ಯ ಚಂದನಾಜಿ -ಸಮಾಜ ಸೇವಾ, ಸುಲೋಚನಾ ಚವ್ಹಾಣ-ಕಲೆ, ನೀರಜ್ ಚೋಪ್ರಾ-ಕ್ರೀಡೆ, ಶಕುಂತಲಾ ಚೌಧರಿ-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ, ಶಂಕರನಾರಾಯಣ ಮೆನನ್ ಚುಂಡಾಯಿಲ್-ಕ್ರೀಡೆ, ಎಸ್ ದಾಮೋದರನ್ -ಸಾಮಾಜಿಕ ಕೆಲಸ, ಫೈಸಲ್ ಅಲಿ ದರ್- ಕ್ರೀಡೆ, ಜಗಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ದರ್ದಿ- ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೆ, ಡಾ. ಪ್ರೊಕಾರ್ ದಾಸ್‌ಗುಪ್ತ-ಔಷಧ (ಯುಕೆ), ಆದಿತ್ಯ ಪ್ರಸಾದ್ ದಾಸ- ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಡಾ. ಲತಾ ದೇಸಾಯಿ- ಔಷಧ, ಮಲ್ಜಿ ಭಾಯಿ ದೇಸಾಯಿ-ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು, ಬಸಂತಿ ದೇವಿ, ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ- ಲೌರೆಂಬಮ್ ಬಿನೋ ದೇವಿ- ಕಲೆ, ಮುಕ್ತಾಮಣಿ ದೇವಿ-ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೆ, ಶ್ಯಾಮಮಣಿ ದೇವಿ-ಕಲೆ,
ಖಲೀಲ್ ಧಂತೇಜ್ವಿ (ಮರಣೋತ್ತರ)-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಸಾವಾಜಿ ಭಾಯಿ ಧೋಲಾಕಿಯಾ-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ, ಅರ್ಜುನ್ ಸಿಂಗ್ ಧುರ್ವೆ-ಕಲೆ, ಡಾ. ವಿಜಯಕುಮಾರ್ ವಿನಾಯಕ್ ಡೋಂಗ್ರೆ-ಔಷಧ, ಚಂದ್ರಪ್ರಕಾಶ್ ದ್ವಿವೇದಿ- ಕಲೆ ಧನೇಶ್ವರ ಎಂಗ್ಟಿ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಗಾಂಧಿ-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ, ನರಸಿಂಹರಾವ್ ಗರಿಕಾಪತಿ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಗಿರ್ಧಾರಿ ರಾಮ್ ಘೋಂಜು (ಮರಣೋತ್ತರ)-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಶೈಬಲ್ ಗುಪ್ತಾ (ಮರಣೋತ್ತರ)-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ನರಸಿಂಗ ಪ್ರಸಾದ್ ಗುರು-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಗೋಸವೀಡು ಶೇಕ್ ಹಾಸನ (ಮರಣೋತ್ತರ)-ಕಲೆ, ರ್ಯುಕೋ ಹಿರಾ-ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೆ (ಜಪಾನ್), ಸೋಸಮ್ಮ ಐಪೆ-ಪಶುಸಂಗೋಪನೆ, ಅವಧ್ ಕಿಶೋರ್ ಜಾಡಿಯಾ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಸಾಹುಕಾರ್ ಜಾನಕಿ-ಕಲೆ, ತಾರಾ ಜೌಹರ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ವಂದನಾ ಕಟಾರಿಯಾ-ಕ್ರೀಡೆ,
ಎಚ್.ಆರ್.ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ-ಕಲೆ, ರಟ್ಗರ್ ಕೊರ್ಟೆನ್‌ಹೋಸ್ಟ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ (ಐರ್ಲೆಂಡ್), ಪಿ ನಾರಾಯಣ ಕುರುಪ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಅವನಿ ಲೇಖನ-ಕ್ರೀಡೆ,
ಶಿವನಾಥ ಮಿಶ್ರಾ-ಕಲೆ, ಡಾ. ನರೇಂದ್ರ ಪ್ರಸಾದ್ ಮಿಶ್ರಾ (ಮರಣೋತ್ತರ)-ಔಷಧ, ದರ್ಶನಂ ಮೊಗಿಲಯ್ಯ-ಕಲೆ, ಗುರುಪ್ರಸಾದ್ ಮಹಾಪಾತ್ರ (ಮರಣೋತ್ತರ)-ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆ,
ಥಾವಿಲ್ ಕೊಂಗಂಪಟ್ಟು ಎ ವ್ಮುರುಗಯ್ಯನ್-ಕಲೆ, ಆರ್. ಮುತ್ತುಕನ್ನಮ್ಮಾಳ್-ಕಲೆ, ಅಬ್ದುಲ್ ಖಾದರ್ ನಡಕಟ್ಟಿನ- ಗ್ರಾಸ್‌ರೂಟ್ಸ್ ನಾವೀನ್ಯತೆ,ಅಮೈ ಮಹಾಲಿಂಗ ನಾಯ್ಕ್- ಕೃಷಿ,
ತ್ಸೆರಿಂಗ್ ನಮ್ಗ್ಯಾಲ್- ಕಲೆ, ಎಕೆಸಿ ನಟರಾಜನ್-ಕಲೆ, ವಿಎಲ್ ನ್ಘಕಾ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಸೋನು ನಿಗಮ್-ಕಲೆ, ರಾಮ್ ಸಹಾಯ ಪಾಂಡೆ-ಕಲೆ, ಚಿರಾಪತ್ ಪ್ರಪಾಂಡವಿದ್ಯಾ- ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ (ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್), ಕೆ.ವಿ.ರಾಬಿಯಾ-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ, ಅನಿಲ್ ಕುಮಾರ್ ರಾಜವಂಶಿ-ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಶೀಶ್ ರಾಮ್-ಕಲೆ
ರಾಮಚಂದ್ರಯ್ಯ-ಕಲೆ, ಡಾ ಸುಂಕರ ವೆಂಕಟ ಆದಿನಾರಾಯಣ ರಾವ್-ಔಷಧ, ಗಮಿತ್ ರಮಿಲಾಬೆನ್ ರೇಸಿಂಗ್‌ಭಾಯ್-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ, ಪದ್ಮಜಾ ರೆಡ್ಡಿ-ಕಲೆ, ಗುರು ತುಲ್ಕು ರಿಂಪೋಚೆ-ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ, ಬ್ರಹ್ಮಾನಂದ ಸಂಖ್ವಾಲ್ಕರ್-ಕ್ರೀಡೆ, ವಿದ್ಯಾನಂದ ಸಾರೇಕ್- ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಕಲಿ ಪದ ಸರೆನ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಡಾ. ವೀರಸ್ವಾಮಿ ಶೇಷಯ್ಯ- ಔಷಧ, ಪ್ರಭಾಬೆನ್ ಶಾ-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ, ದಿಲೀಪ್ ಶಹಾನಿ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ರಾಮ್ ದಯಾಳ್ ಶರ್ಮಾ-ಕಲೆ, ವಿಶ್ವಮೂರ್ತಿ ಶಾಸ್ತ್ರಿ-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ,
ಟಟಿಯಾನಾ ಲ್ವೊವ್ನಾ ಶೌಮ್ಯಾನ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ (ರಷ್ಯಾ), ಸಿದ್ಧಲಿಂಗಯ್ಯ (ಮರಣೋತ್ತರ)-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಕಾಜೀ ಸಿಂಗ್-ಕಲೆ, ಕೊನ್ಸಾಮ್ ಇಬೊಮ್ಚಾ ಸಿಂಗ್-ಕಲೆ, ಪ್ರೇಮ್ ಸಿಂಗ್-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ, ಸೇಠ್ ಪಾಲ್ ಸಿಂಗ್-ಕೃಷಿ, ವಿದ್ಯಾ ವಿಂದು ಸಿಂಗ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಬಾಬಾ ಇಕ್ಬಾಲ್ ಸಿಂಗ್-ಸಮಾಜಕಾರ್ಯ
ಡಾ ಭೀಮಸೇನ್ ಸಿಂಘಾಲ್-ಔಷಧ, ಶಿವಾನಂದ-ಯೋಗ, ಅಜಯ್ ಕುಮಾರ್ ಸೋಂಕರ್-ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಅಜಿತಾ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ-ಕಲೆ, ಸದ್ಗುರು ಬ್ರಹ್ಮೇಶಾನಂದ ಆಚಾರ್ಯ ಸ್ವಾಮಿಗಳು-ಅಧ್ಯಾತ್ಮ, ಬಾಲಾಜಿ ತಾಂಬೆ (ಮರಣೋತ್ತರ)-ಔಷಧ, ರಘುವೇಂದ್ರ ತನ್ವಾರ್-ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ, ಕಮಲಾಕರ್ ತ್ರಿಪಾಠಿ-ಔಷಧ,
ಲಲಿತಾ ವಕೀಲ-ಕಲೆ, ದುರ್ಗಾ ಬಾಯಿ ವ್ಯಾಮ್-ಕಲೆ, ಜಯಂತ್‌ಕುಮಾರ್ ಮಗನ್‌ಲಾಲ್ ವ್ಯಾಸ್-ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಬಡಾಪ್ಲಿನ್ ವಾರ್‌- ಸಾಹಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣ

ಓದಿರಿ :-   ದೆಹಲಿಯ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಗವರ್ನರ್ ಆಗಿ ವಿನಯಕುಮಾರ ಸಕ್ಸೇನಾ ನೇಮಕ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ