ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಸೋಂಕಿತರು ಗಮನಾರ್ಹ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವನ್ನೂ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸಬಹುದು: ಐಸಿಎಂಆರ್‌ ಅಧ್ಯಯನ

ನವದೆಹಲಿ: ಕೋವಿಡ್-19ರ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದವರು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾಳಜಿಯ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯನ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ (ಐಸಿಎಂಆರ್) ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವು ತೋರಿಸಿದೆ. .
ಅಧ್ಯಯನವು SARS-CoV-2 ನ B.1, ಆಲ್ಫಾ, ಬೀಟಾ, ಡೆಲ್ಟಾ, ಮತ್ತು ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ ರೂಪಾಂತರಗಳ ವಿರುದ್ಧ IgG ಮತ್ತು ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳನ್ನು (NAbs) ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ (B.1.1529 ಮತ್ತು BA.1) ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಸೆರಾದೊಂದಿಗೆ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದೆ. . ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಇದು ಡೆಲ್ಟಾ ವೇರಿಯಂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮರು-ಸೋಂಕನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಪ್ರಬಲವಾದ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಆಗಿ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಇದು ಓಮಿಕ್ರಾನ್-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಲಸಿಕೆ ತಂತ್ರ, ಅಧ್ಯಯನದ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ. “ChAdOx1 nCoV-19 ಪ್ರಗತಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳ ಜಿಎಂಟಿಗಳು (GMT) B.1 ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಆಲ್ಫಾ (3.23), ಬೀಟಾ (2.38), ಡೆಲ್ಟಾ (3.23) ಮತ್ತು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ (4.31) ರೂಪಾಂತರಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಗಮನಾರ್ಹ ಕಡಿತಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿವೆ. ಅಂತೆಯೇ, BNT162b2 mRNA ಪ್ರಗತಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಡೆಲ್ಟಾ ಮತ್ತು ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ಗೆ ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ 1.52 ಮತ್ತು 7.41 ರ ಜಿಎಂಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಕಡಿತವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು ಎಂಬುದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಕಂಡಿಬಂದಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಧ್ಯಯನವು ಲಸಿಕೆ ಹಾಕದ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಮಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಹಾಗೂ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗೆ ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
39 ಓಮಿಕ್ರಾನ್-ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಈ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು, ಅದರಲ್ಲಿ 25 ಜನರು ಆಸ್ಟ್ರಾ ಜೆನೆಕಾ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಎಂಟು ಜನರು ಎರಡು ಬಾರಿ ಫೈಜರ್ ಡೋಸ್‌ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಆರು ಮಂದಿ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿಲ್ಲ. 39 ರಲ್ಲಿ, 28 ವಿದೇಶದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದವರು ಮತ್ತು ಉಳಿದವರು ಅವರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಸಂಪರ್ಕಗಳಾಗಿವೆ.
ಅಧ್ಯಯನವು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ. ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿರುವ ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿಯ ಇತರ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು (VOC ಗಳು) ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಹೇಳಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಭಾರೀ ಮಳೆಯ ನಡುವೆ ಪ್ರಬಲ ಗಾಳಿಗೆ ರೋಪ್‌ ವೇಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡ 28 ಭಕ್ತರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ