ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಐದು ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ 1.53 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಚಿಪ್ ಮತ್ತು ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಐದು ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಶನಿವಾರ ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ವೇದಾಂತ ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಜೆವಿ (JV), ಐಜಿಎಸ್‌ಎಸ್‌ (IGSS) ವೆಂಚರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಐಎಸ್‌ಎಂಸಿ (ISMC) 13.6 ಶತಕೋಟಿ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರ್‌ ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಚಿಪ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿವೆ ಮತ್ತು 76,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಸೆಮಿಕಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ 5.6 ಶತಕೋಟಿ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರ್‌ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕೋರಿದೆ ಎಂದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಐಟಿ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ವೇದಾಂತ ಮತ್ತು ಎಲೆಸ್ಟ್ 6.7 ಶತಕೋಟಿ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರ್‌ ಯೋಜಿತ ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ತಯಾರಿಕಾ ಘಟಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಫ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಯೋಜನೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ 2.7 ಶತಕೋಟಿ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರ್ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕೋರಿದೆ.
ಇದಲ್ಲದೇ, ಎಸ್‌ಪಿಇಎಲ್‌ (SPEL) ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್, ಎಚ್‌ಸಿಎಲ್‌ (HCL), ಸಿರ್ಮಾ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಮತ್ತು ವಾಲೆಂಕನಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಪ್ಯಾಕೇಜಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ ಮತ್ತು ರುಟ್ಟೋನ್ಶಾ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್ ರೆಕ್ಟಿಫೈಯರ್ ಸಂಯುಕ್ತ ಅರೆವಾಹಕಗಳಿಗಾಗಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿದೆ.
ಮೂರು ಕಂಪನಿಗಳು — ಟರ್ಮಿನಸ್ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ಸ್, ಟ್ರಿಸ್ಪೇಸ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯೂರಿ ಮೈಕ್ರೋಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ — ಡಿಸೈನ್ ಲಿಂಕ್ಡ್ ಇನ್ಸೆಂಟಿವ್ ಸ್ಕೀಮ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಎನ್‌ಐಎ ಅಧಿಕಾರಿ-ಪತ್ನಿ ಹತ್ಯೆ ಪ್ರಕರಣ: ಇಬ್ಬರು ಅಪರಾಧಿಗಳಿಗೆ ಗಲ್ಲು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಿದ ಕೋರ್ಟ್‌

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ