ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿ ಖಂಡಿಸುವ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ನಿರ್ಣಯಕ್ಕೆ ರಷ್ಯಾ ವೀಟೋ ; ಭಾರತ, ಚೀನಾ,ಯುಎಇ ಮತದಾನದಿಂದ ದೂರ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌: ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಮೇಲೆ ಮಾಸ್ಕೋದ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಖಂಡಿಸುವ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಕರಡು ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ರಷ್ಯಾ ವೀಟೋ ಮಾಡಿದೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ಕರಡು ಪಠ್ಯದ ಮೇಲೆ ನಡೆದ ಮತದಾನದಿಂದ ಚೀನಾ, ಭಾರತ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ ದೂರವಿದ್ದವು. ಉಳಿದ 11 ಸದಸ್ಯ ದೇಶಗಳು ಪರವಾಗಿ ಮತ ಹಾಕಿದರು. ರಷ್ಯಾದ ವಿಶ್ವ ಸಂಸ್ಥೆ ರಾಯಭಾರಿ ವಾಸಿಲಿ ನೆಬೆಂಜಿಯಾ ಅವರು ರಷ್ಯಾದ ವಿರೋಧಿ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ ಕರಡನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸದ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಿದರು.

ನಿಮ್ಮ ಕರಡು ನಿರ್ಣಯವು ಈ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಚದುರಂಗ ಫಲಕದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಕ್ರೂರ, ಅಮಾನವೀಯ ನಡೆಗಿಂತ ಬೇರೇನೂ ಅಲ್ಲ” ಎಂದು ನೆಬೆಂಜಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಮತದಾನದ ನಂತರ, ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಅಮೆರಿಕ ರಾಯಭಾರಿ ಲಿಂಡಾ ಥಾಮಸ್-ಗ್ರೀನ್‌ಫೀಲ್ಡ್ ಮಾಸ್ಕೋ ತನ್ನ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬುಡಮೇಲು ಮಾಡಲು ತನ್ನ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಖಂಡಿಸಿದರು. “ರಷ್ಯಾ, ನೀವು ಈ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ವೀಟೋ ಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೆ ನೀವು ನಮ್ಮ ಧ್ವನಿಗಳನ್ನು ವೀಟೋ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ನೀವು ಸತ್ಯವನ್ನು ವೀಟೋ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ನೀವು ನಮ್ಮ ತತ್ವಗಳನ್ನು ವೀಟೋ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ನೀವು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಜನರನ್ನು ವೀಟೋ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   5 ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿದ ದೆಹಲಿಯ ಏಮ್ಸ್‌ನ 6 ವರ್ಷದ ಏಮ್ಸ್‌ನ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ಅಂಗದಾನಿ...!

ಕರಡು ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯ ನಿರ್ಣಯವು ರಷ್ಯಾದ “ಉಕ್ರೇನ್ ವಿರುದ್ಧದ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು” ಖಂಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ರಷ್ಯಾವು “ತಕ್ಷಣವೇ ಉಕ್ರೇನ್ ವಿರುದ್ಧ ತನ್ನ ಬಲದ ಬಳಕೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕು” ಮತ್ತು “ತಕ್ಷಣ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮತ್ತು ಬೇಷರತ್ತಾಗಿ ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಮಿಲಿಟರಿ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಗಡಿಗಳು ಹಾಗೂ ಉಕ್ರೇನ್ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು” ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು.
ಪೂರ್ವ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಎರಡು ಪ್ರತ್ಯೇಕತಾವಾದಿ ರಾಜ್ಯಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವೆಂದು ರಷ್ಯಾ ಗುರುತಿಸುವುದನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬೇಕೆಂದು ಕರಡು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು.
ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟಿರುವುದು ವಿಷಾದದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ನಾವು ಅದಕ್ಕೆ ಮರಳಬೇಕು. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರಣಗಳಿಂದ ಭಾರತವು ಈ ನಿರ್ಣಯದಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದೆ” ಎಂದು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಭಾರತದ ಖಾಯಂ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಟಿಎಸ್ ತಿರುಮೂರ್ತಿ ಕೌನ್ಸಿಲ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ರಾಯಭಾರಿ ಸರ್ಗಿ ಕಿಸ್ಲಿತ್ಸ ಅವರು ರಷ್ಯಾದ ವೀಟೋದಿಂದ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ದೇಶವು “ನಾಜಿ ಶೈಲಿಯ ಕ್ರಮವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಉತ್ಸುಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಭೆಯ ನಿರ್ಣಯ ಹೇಳಿಕೆ
ಪ್ರಸ್ತುತ ತಿರುಗುವ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ರಷ್ಯಾ, ವಿಶಾಲವಾದ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಭೆಯ ಮುಂದೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ನಿರ್ಣಯದ ಮೇಲೆ ಮತ್ತೊಂದು ಮತವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಗಣನೀಯ ಅಂತರದಿಂದ ಅಂಗೀಕರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಆದರೂ ಅದು ಬದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ.
ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿ ಮತದಾನದ ನಂತರ ಜಂಟಿ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕ ರಾಯಭಾರಿ ಲಿಂಡಾ ಥಾಮಸ್-ಗ್ರೀನ್‌ಫೀಲ್ಡ್ ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಅವರನ್ನು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಎಂದು ಖಂಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಗೆ ರಷ್ಯಾವನ್ನು ಹೊಣೆಗಾರರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದರು.
ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪುಟಿನ್ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದರು. ಅವರು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾನೂನನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದರು. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪುಟಿನ್ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಚಾರ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದರು. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪುಟಿನ್ ಕೈವ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾಕುವುದನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ರಷ್ಯಾ ಇಂದು ನಮ್ಮ ಬಲವಾದ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ವೀಟೋ ಮಾಡಲು ತನ್ನ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಆದರೆ ರಷ್ಯಾ ನಮ್ಮ ಧ್ವನಿಗಳನ್ನು ವೀಟೋ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ … ರಷ್ಯಾವು ವೀಟೋ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ವೀಟೋ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ರಷ್ಯಾವನ್ನು ಹೊಣೆಗಾರರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತವೆ, ”ಎಂದು ಜಂಟಿ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ವಾರಾಣಸಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಜ್ಞಾನವಾಪಿ ಮಸೀದಿ ಸಮೀಕ್ಷಾ ವರದಿ ಸಲ್ಲಿಕೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ