ಗ್ರೇಟರ್‌ ರಷ್ಯಾದ ಕನಸಿನಲ್ಲಿರುವ ಪುಟಿನ್ ಮಹಾತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆ ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ಯಾಕೆ ನಿಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ..?

ಉಕ್ರೇನ್‌ ಮೇಲೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಯುದ್ಧದಿಂದಾಗಿ ರಷ್ಯಾವು ಪಶ್ಚಿಮದಿಂದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ವಿಶ್ವದ ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕತೆ ಕುರಿತಾದ ತಜ್ಞರು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಮಹಾತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆ ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ನಿಲ್ಲದೆ ಮುಂದುವರಿಯಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪುಟಿನ್ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಭಾಷಣಗಳು ಮತ್ತು ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಉಕ್ರೇನ್ ಎಂಬುದು ರಷ್ಯಾದ ಹಿಂದಿನ ವೈಭವವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಅವರ ದೊಡ್ಡ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಭಾಗವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಶೀತಲ ಸಮರದ ಅಂತ್ಯವು ಸೋವಿಯತ್ ಒಕ್ಕೂಟ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ಜಾಗತಿಕ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಘಾಸಿಗೊಂಡಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಉಕ್ರೇನ್ ಆಕ್ರಮಣದೊಂದಿಗೆ, ಪುಟಿನ್ ಈಗ ತನ್ನ ಭದ್ರತಾ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಗ್ರೇಟ್ ರಷ್ಯನ್ ಕನಸನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಟ್ರೀಟಿ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ (ನ್ಯಾಟೋ) ನಡುವೆ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಬಫರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಭದ್ರತಾ ತಜ್ಞರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.
ನ್ಯಾಟೋ ಅನೇಕ ಮಾಜಿ ಸೋವಿಯತ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ದೇಶಗಳನ್ನು (ಪೂರ್ವ ಯುರೋಪ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ) ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಮಿಲಿಟರಿ ಮೈತ್ರಿಗೆ ತರುವ ಮೂಲಕ ವೇಗವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಉಕ್ರೇನ್ ನಂತರ, ಪುಟಿನ್ ಶೀತಲ ಸಮರದ ನಂತರದ ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ಗಡಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಮರು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲು ತಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಬಹುದು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಕಾಲೇಜ್ ಲಂಡನ್‌ನ ಹಿರಿಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಹವರ್ತಿ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪಾಸ್ತುಹೋವ್ ಅವರು, ಪುಟಿನ್ ಅವರು ಇತಿಹಾಸ ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಧಾರ್ಮಿಕ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಯತೊಲ್ಲಾ (ಇರಾನ್‌ನ ಸರ್ವೋಚ್ಚ ಧಾರ್ಮಿಕ ನಾಯಕ) ನಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ಅವರು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಆಚೆಗೆ ಹೋಗಲು ಅವರು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಪಾಸ್ತುಹೋವ್ ಬಿಬಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ

ವಿಲಿಯಂ ಟೇಲರ್, ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಮಾಜಿ ಅಮೆರಿಕ ರಾಯಭಾರಿ, ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ರಷ್ಯಾ ತನ್ನ ಸೋವಿಯತ್ ಯುಗದ ಘಟಕವಾದ ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ನಿಲ್ಲುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
2004 ರಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಉಕ್ರೇನ್ ಆಕ್ರಮಣವು ನ್ಯಾಟೋಗೆ ಸೇರಿದ ಬಾಲ್ಟಿಕ್ ದೇಶಗಳನ್ನು ಆಘಾತಗೊಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದೆ. ಒಮ್ಮೆ ಸೋವಿಯತ್ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಅನೇಕ ಎಸ್ಟೋನಿಯನ್ನರು, ಲಾಟ್ವಿಯನ್ನರು ಮತ್ತು ಲಿಥುವೇನಿಯನ್ನರು ತಾವು ಮುಂದಿನ ರಷ್ಯಾದ ಗುರಿಯಾಗಬಹುದೆಂದು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಬಹು ವರದಿಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.
ಚಾಥಮ್ ಹೌಸ್‌ನಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಯುರೇಷಿಯಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜೇಮ್ಸ್ ನಿಕ್ಸೆ, ಬಾಲ್ಕನ್ಸ್ ಈಗ ದುರ್ಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಬಾಲ್ಕನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯರು ಕಡಿಮೆ ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಆ ಪ್ರದೇಶ ಮುಂದಿನ ರಷ್ಯಾದ ಗುರಿಯಾಗಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಹಂಗೇರಿ ಮತ್ತು ಸೆರ್ಬಿಯಾ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಮಾಲ್ಡೊವಾದಲ್ಲಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್-ಡೈನಿಸ್ಟರ್ ಎಂಬ ರಷ್ಯನ್-ಮಾತನಾಡುವ ಪ್ರತ್ಯೇಕತಾವಾದಿ ಪ್ರದೇಶವು ಮತ್ತೊಂದು ಫ್ಲ್ಯಾಶ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಆಗಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅಲ್ಲಿನ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ನಾಯಕತ್ವವು ರಷ್ಯಾದ ಪರವಾಗಿದೆ. ಮೊಲ್ಡೊವಾ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಚಿಂತಾಜನಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಟೋ ಹೇಳಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಜ್ಞಾನವಾಪಿ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾದ ಶಿವಲಿಂಗದ ಕುರಿತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಾಗಿ ಬಂಧನ: ದೆಹಲಿ ವಿವಿ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರಿಗೆ ಜಾಮೀನು

2008 ರಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತೊಂದು ಹಿಂದಿನ ಸೋವಿಯತ್ ಗಣರಾಜ್ಯದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದ ಜಾರ್ಜಿಯಾವನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿದಾಗ, ಒಸ್ಸೆಟಿಯನ್ನರನ್ನು ಜಾರ್ಜಿಯನ್ ನರಮೇಧದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ತನ್ನ ಬಲವನ್ನು ಬಳಸಬೇಕೆಂದು ಅದು ಅದು ಕಾರಣ ನೀಡಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾನೂನು ಸಮರ್ಥನೆ ಅಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.
2014ರಲ್ಲಿ, ಕಪ್ಪು ಸಮುದ್ರ ಮತ್ತು ಅಜೋವ್ ಸಮುದ್ರದ ನಡುವಿನ ಉಕ್ರೇನ್ ಪ್ರದೇಶದ ಕ್ರಿಮಿಯನ್ ಪೆನಿನ್ಸುಲಾವನ್ನು ರಷ್ಯಾ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು.
ಆಗ, ಉಕ್ರೇನ್ ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಮಿಲಿಟರಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ವಿಫಲವಾಯಿತು. ಹಾಗೂ ಆಕ್ರಮಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಭರವಸೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ರಷ್ಯಾ ಅದನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿತು. ಈ ಘಟನೆ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್-ಕಾಕಸಸ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಿಲಿಟರಿ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ಅಜೆರ್ಬೈಜಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ತಜ್ಞರನ್ನು ಆತಂಕಕ್ಕೀಡು ಮಾಡಿದೆ. ಅಜೆರ್ಬೈಜಾನ್ ನ್ಯಾಟೋ ಅಥವಾ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ಸದಸ್ಯತ್ವಕ್ಕಾಗಿ ಎಂದಿಗೂ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಿಲ್ಲ.
ಪುಟಿನ್ ಅವರು ತನ್ನ ಇತರ ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಮತ್ತು ಬೆಲಾರೂಸ್‌ನಂತಹ ಹಿಂದಿನ ಸೋವಿಯತ್ ರಾಜ್ಯಗಳ ಕಡೆಗೆ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪುಟಿನ್ ಅವರು ರಷ್ಯಾ ಒಂದು ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನ್‌ನಂತೆ ಬೆಲಾರೂಸ್ ಯಾವುದೇ ರಾಜ್ಯವಲ್ಲ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಒಂದಾಗಬೇಕು ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಪುಟಿನ್ ಈಗ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ಸೈನ್ಯ ಉಕ್ರೇನ್ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಬೆಲಾರೂಸ್ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಬಳಸಿವೆ.

ಇದು ಇಲ್ಲಿಗೇ ನಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು..:
ಉಕ್ರೇನ್ ರಷ್ಯಾದ ತೆಕ್ಕೆಗೆ ಹೋಗುವ ಏಕೈಕ ದೇಶವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹಿಂದಿನ ಸೋವಿಯತ್ ಸೈನ್ಯದ ಹಲವಾರು ಮಾಜಿ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ವರದಿಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಪೋಲೆಂಡ್, ಬಲ್ಗೇರಿಯಾ, ಹಂಗೇರಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಕೆಲವರಿಗೂ ಅದೇ ರೀತಿ ಆಗಬಹುದು ಎಂದು ಮಾಜಿ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರ ಪ್ರಕಾರ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂಡಾಯ ಪ್ರಭಾವಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದಂತೆ ಮಾಡುವ ತಂತ್ರವು ಕಂಡುಬಂದಂತೆಯೇ ರಷ್ಯಾದ ಉಳಿದ ನೆರೆಹೊರೆ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿಯೂ ಆಗಬಹುದು. ಅಂದರೆ, ಪಡೆಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಕಳುಹಿಸುವುದು, ಜನಾಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ಗಡಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು.

ಓದಿರಿ :-   ಇಂಧನ ದರ ಇಳಿಕೆ ಮಾಡಿದ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ; ಅಮೆರಿಕ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಮಣಿಯದ ಭಾರತವನ್ನು ಹೊಗಳಿದ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್...!

ಅಮೆರಿಕ ಜೊತೆ ತಕ್ಷಣದ ಯುದ್ಧದ ಬೆದರಿಕೆ ಇಲ್ಲ
ರಷ್ಯಾದ ಉಕ್ರೇನ್ ಆಕ್ರಮಣದ ನಂತರ, ನ್ಯಾಟೋ ಪೂರ್ವ ಯುರೋಪಿಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಉಕ್ರೇನ್‌ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ನ್ಯಾಟೋ ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರವು ದಾಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗದ ಹೊರತು ನ್ಯಾಟೊ ತನ್ನ ಪಡೆಗಳನ್ನು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಹೇಳಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ರಷ್ಯಾದ ನೆರೆಹೊರೆ ಪೋಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ರೊಮೇನಿಯಾದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮಿಲಿಟರಿ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ: .ಇದು ಯುರೋಪಿನ ಯುದ್ಧ. ಪುಟಿನ್ ಮುಂದೆ ಹೋಗಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಲಿಥುವೇನಿಯನ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಗೇಬ್ರಿಲಿಯಸ್ ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್‌ಬರ್ಗಿಸ್ ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಯಾಕೆ ರಷ್ಯಾವನ್ನು ತಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ..
ಪುಟಿನ್ ಅವರು ಪೂರ್ವ ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಭದ್ರತಾ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪಶ್ಚಿಮದಿಂದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. 2014 ರಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಮಿಯನ್ ಪೆನಿನ್ಸುಲಾವನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ನಿರ್ಬಂಧಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದ ರಷ್ಯಾದ ಹಣಕಾಸು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ – ವಿದೇಶಿ ಸಾಲವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು, ವಿದೇಶಿ ಕರೆನ್ಸಿ ಮೀಸಲು ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಕೃಷಿ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದನ್ನು ಅವರು ಗುರಿಯಾಗಿಸಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು. ಪಶ್ಚಿಮವು ನಿರ್ಬಂಧವನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಬಳಸಿದೆ. ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಏನನ್ನೂ ಅರ್ಥೈಸುವುದಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ರಷ್ಯಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಕ್ತಾರ ಮಾರಿಯಾ ಜಖರೋವಾ ಬಿಬಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಪಶ್ಚಿಮದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಖ್ಯಾತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಏನಿದೆ?
ಸಂಶೋಧಕ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪಾಸ್ತುಹೋವ್ ಕೂಡ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಆಟದ ಬದಲಾವಣೆ ಎಂದು ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಪುಟಿನ್ ದೃಢವಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಸದ್ಯಕ್ಕೆ, ವಿಷಯಗಳು ಹೇಗೆ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಇಲ್ಲ. ದಾಖಲೆಗಾಗಿ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯು “ಅದರ ಪ್ರಗತಿ ಮತ್ತು ಗುರಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ” ಎಷ್ಟು ಕಾಲ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪುಟಿನ್ ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕ್ರೆಮ್ಲಿನ್ ಹೇಳಿದೆ.
ಪುಟಿನ್ ಅವರ ನೆಚ್ಚಿನ ಆಯುಧವೇ ಸಸ್ಪೆನ್ಸ್; ಅವರು ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಪುಟಿನ್ ರಷ್ಯಾ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಬರೆದ ಲಿಲಿಯಾ ಶೆವ್ಟ್ಸೊವಾ ಬಿಬಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ