ತನ್ನ ಭೂಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಇರಿಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದ ಬೆಲಾರಸ್

ಮಿನ್ಸ್ಕ್‌: ಉಕ್ರೇನ್ ದೇಶದ ನೆರೆಯ ದೇಶ ಬೆಲಾರಸ್ ತನ್ನ ಪರಮಾಣು ಅಲ್ಲದ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಜನಾಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ರಷ್ಯಾದ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ತನ್ನ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ.
ದಿ ಕೈವ್ ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಪ್ರಕಾರ, 65.16 ಪ್ರತಿಶತ ನಾಗರಿಕರು ಈ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬೆಲಾರಸ್ ನಾಯಕ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ಲುಕಾಶೆಂಕೊ ಅವರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಬೆಲಾರಸ್ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾದ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಸೇರಲಿದೆ ಎಂದು ಅನೇಕ ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿವೆ. ದಿ ಕೈವ್ ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಮೊದಲ ಇಲ್ಯುಶಿನ್ ಇಲ್ -76 ಸಾರಿಗೆ ವಿಮಾನವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಉಕ್ರೇನ್ ವಿರುದ್ಧ ನಿಯೋಜಿಸಲು ಬೆಲರೂಸಿಯನ್ ಪ್ಯಾರಾಟ್ರೂಪರ್‌ ಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
ಭಾನುವಾರ, ರಷ್ಯಾ ಬೆಲಾರಸ್‌ನ ಮಿನ್ಸ್ಕ್‌ಗೆ ನಿಯೋಗವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಶಾಂತಿ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಉಕ್ರೇನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಮೇಲೆ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಉಡಾಯಿಸುತ್ತಿರುವ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಶಾಂತಿ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗೂ ಯಾವುದಾದರೂ ಬೇರೆ ರಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಲು ಉಕ್ರೇನ್‌ ಮುಖ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಆ ನಂತರ ಬೆಲಾರಸ್ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದೊಂದಿಗೆ ಶಾಂತಿ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಲು ಉಕ್ರೇನ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ ಬೆಲಾರಸ್‌ನಲ್ಲಿ 500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೇಶದ ಪ್ರಮುಖ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಗುಂಪು ವಿಯಾಸ್ನಾ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಕೇಂದ್ರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಯುದ್ಧದ ವಿರುದ್ಧದ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಕನಿಷ್ಠ 12 ನಗರಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಿಸಿವೆ. ರಾಜಧಾನಿ ಮಿನ್ಸ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಧ್ವಜಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದು ನಗರದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮೆರವಣಿಗೆ ನಡೆಸಿದರು. ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯ ಕಟ್ಟಡದಲ್ಲಿ ಹೂವುಗಳ ದೊಡ್ಡ ರಾಶಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು.ರಷ್ಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ 500ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಬೆಲಾರಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ