ರಷ್ಯಾದ ಪರಮಾಣು ತ್ರಿಕೋನ ‘ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಬೈ ಅಲರ್ಟ್ ಡ್ಯೂಟಿ’: ರಷ್ಯಾದ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯ

ನವದೆಹಲಿ: ಉಕ್ರೇನ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಭಾರೀ ಹೋರಾಟ ಮತ್ತು ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಗಳು ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದು, ಪರಮಾಣು ತ್ರಿಕೋನವು ‘ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಬೈ ಅಲರ್ಟ್ ಡ್ಯೂಟಿ’ಯಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ರಷ್ಯಾದ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪುಟಿನ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಭಾನುವಾರ, ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಭಾನುವಾರ ತಮ್ಮ ರಕ್ಷಣಾ ಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿಯ ಜನರಲ್ ಸ್ಟಾಫ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಿಗೆ ಪರಮಾಣು ನಿರೋಧಕ ಪಡೆಗಳನ್ನು “ಯುದ್ಧ ಕರ್ತವ್ಯದ ವಿಶೇಷ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸುವಂತೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದರು, ಇದು ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯನ್ನು ಹಲವು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

ಈ ಸುದ್ದಿಗೆ ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಮಿತ್ರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿವೆ. ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಪರಮಾಣು ವಾಚ್‌ಡಾಗ್ ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುವ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸಲು ತುರ್ತು ಸಭೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿತು.
ನ್ಯಾಟೋ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜೆನ್ಸ್ ಸ್ಟೋಲ್ಟೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ಅವರು ಪರಮಾಣು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು “ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮತ್ತು ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿ” ಎಂದು ಕರೆದರು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಉಕ್ರೇನ್ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ನಿಯೋಗಗಳ ನಡುವೆ ಬೆಲಾರಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸಂಧಾನದ ಇತ್ಯರ್ಥಕ್ಕೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರು ಪ್ರಿಪ್ಯಾಟ್ ನದಿಯ ದಡದಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ