ಈ ವರ್ಷ ಕೊರೊನಾದಿಂದ ಸಾವಿಗೀಡಾದ 92% ರಷ್ಟು ಜನರು ಕೋವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದವರು:ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ

ನವದೆಹಲಿ: ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿಯಿಂದೀಚೆಗೆ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯದ ಜನರು ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾವುಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 92 ರಷ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಇಂದು, ಗುರುವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಲಸಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕವಾದ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ನೂರಾರು ಜೀವಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಲಸಿಕೆಯು ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿನ ಉಲ್ಬಣದಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿದೆ” ಎಂದು ನೀತಿ ಆಯೋಗದ ಸದಸ್ಯ (ಆರೋಗ್ಯ) ಡಾ ವಿಕೆ ಪಾಲ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಕೋವಿಡ್ ಲಸಿಕೆಯ ಮೊದಲ ಡೋಸ್ ಕೋವಿಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಶೇಕಡಾ 98.9 ರಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಎರಡೂ ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರೆ ಅದು ಶೇಕಡಾ 99.3 ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿಯ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ. ಬಲರಾಮ್ ಭಾರ್ಗವ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸರಾಸರಿ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ಕೋವಿಡ್ ಪಾಸಿಟಿವಿಟಿ ದರ – ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ 100 ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ – ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 0.99, ಆದರೆ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು 77,000 ಇವೆ. ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 6,561 ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಜಂಟಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಲವ ಅಗರ್ವಾಲ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಸಾವುಗಳು ತೀವ್ರ ಕುಸಿತವನ್ನು ಕಂಡಿವೆ, ಫೆಬ್ರವರಿ 2 ಮತ್ತು 8 ರ ನಡುವೆ ಸರಾಸರಿ 615 ಸಾವುಗಳು ಕಳೆದ ವಾರ 144 ಕಂಡಿದೆ, ಭಾರತ ಕಂಡ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟದಿಂದ 76.60% ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಗರ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಕ್ವಾಡ್ ಶೃಂಗಸಭೆ: ಜಪಾನ್‌ಗೆ ತೆರಳಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ; ಜಪಾನಿನ 36 ಸಿಇಒಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಭೆ

ಕೇರಳ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಮಿಜೋರಾಂನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 50 ರಷ್ಟಿದೆ. ಒಂದು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ 10,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಇತರ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 5,000 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಎರಡನೇ ತರಂಗದಲ್ಲಿ, ಗರಿಷ್ಠ ಉಲ್ಬಣ 49 ನೇ ದಿನದಂದು ಬಂದಿತು ಮತ್ತು 68 ನೇ ದಿನದಿಂದ ಪ್ರಕರಣ ಕುಸಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು. ಈ ವರ್ಷದ ಮೂರನೇ ತರಂಗದಲ್ಲಿ, ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಗರಿಷ್ಠ 18 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬಂದಿತು ಮತ್ತು 24 ದಿನಗಳ ನಂತರ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕುಸಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಹೇಳಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ