ಮಾರಿಯುಪೋಲ್‌ನಲ್ಲಿ 4,00,000 ಜನರನ್ನು ಒತ್ತೆಯಾಳಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡ ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಸಚಿವರ ಆರೋಪ, ಮಾತುಕತೆ ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿ-ರಷ್ಯಾ

ಕೀವ್‌: ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವ ಡಿಮಿಟ್ರೋ ಕುಲೆಬಾ ಅವರು ಬುಧವಾರ ಮಾರಿಯುಪೋಲ್‌ನಲ್ಲಿ 4,00,000 ಜನರನ್ನು ಒತ್ತೆಯಾಳಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ನಗರದಲ್ಲಿ ‘ವಿವೇಚನಾರಹಿತ’ ಶೆಲ್ ದಾಳಿ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸುಮಾರು 3,000 ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಔಷಧದ ಕೊರತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಮಾರಿಯುಪೋಲ್‌ನಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ 4,00,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಒತ್ತೆಯಾಳಾಗಿ ಇರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ, ಮಾನವೀಯ ನೆರವು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ. ವಿವೇಚನಾರಹಿತ ಶೆಲ್ ದಾಳಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಸುಮಾರು 3.000 ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಔಷಧ ಮತ್ತು ಆಹಾರದ ಕೊರತೆಯಿದೆ. ನಾನು ಜಗತ್ತನ್ನು ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಜಗತ್ತನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾಗರಿಕರು ಮತ್ತು ಶಿಶುಗಳ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಬರ್ಬರ ಯುದ್ಧವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ರಷ್ಯಾವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಕುಲೇಬಾ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾರಿಯುಪೋಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ಸರಬರಾಜುಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ವಿಫಲವಾಗಿವೆ ಎಂದ ಅವರು, ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಗರವನ್ನು ತಲುಪುವ ಮೊದಲು ಬೆಂಗಾವಲು ಪಡೆ ಮೇಲೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ರಷ್ಯಾವನ್ನು ದೂಷಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಸಂಭಾವ್ಯ ಮಸ್ಕ್‌ ಸ್ವಾಧೀನಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಮೂವರು ಉನ್ನತ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ರಾಜೀನಾಮೆ

ಬುಧವಾರ ದಾಳಿಗೊಳಗಾದ ನಗರಗಳಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡುವ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವ ಕಾರಿಡಾರ್‌ಗಳ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಮತ್ತೊಂದು ಹೊಸ ದಿನದ ಕದನ ವಿರಾಮಕ್ಕೆ ರಷ್ಯಾ ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಘೋಷಿಸಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮಾಸ್ಕೋ ಅದನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಉತ್ತರ, ದಕ್ಷಿಣ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವದ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ರಕ್ಷಣೆ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಕೈವ್ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪಡೆಗಳು ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಟ್ರೈಕ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಮಧ್ಯೆ ಮಾತುಕತೆಯಲ್ಲಿ ‘ಕೆಲವು ಪ್ರಗತಿಯಾಗಿದೆ’ ಎಂದು ರಷ್ಯಾ ಹೇಳಿದೆ, ಉಕ್ರೇನ್ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ‘ಪತನಗೊಳಿಸಬೇಡಿ’ ಎಂದು ಅದು ಸೇನೆಗೆ ಸೂಚಿಸಿದೆ.

ಯುದ್ಧದ 14ನೇ ದಿನದ ಬೃಹತ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಮಾತುಕತೆಗಳು ‘ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿವೆ’ ಎಂದು ರಷ್ಯಾ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದೆ, ಬೆಲಾರಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೂರನೇ ಸುತ್ತಿನ ಮಾತುಕತೆಗಾಗಿ ಉಭಯ ದೇಶಗಳು ಭೇಟಿಯಾದ ನಂತರ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಕ್ತಾರ ಮರಿಯಾ ಜಖರೋವಾ ಅವರು ಕೀವ್ ಜೊತೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಿದರು. ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉರುಳಿಸದಂತೆ ಮಾಸ್ಕೋದ ಸೈನ್ಯಕ್ಕೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾತುಕತೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮಾರಿಯಾ ಜಖರೋವಾ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವೊಲೊಡಿಮಿರ್ ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿ ಮತ್ತು ಅವರ ರಷ್ಯಾದ ಕೌಂಟರ್ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುತಿನ್ ನಡುವೆ ನೇರ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಕೀವ್ ಬಯಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕುಲೆಬಾ ಈ ಹಿಂದೆ ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಓದಿರಿ :-   ತುಂಟ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸ್ತೇವೆ, 'ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿಯನ್ನೂ ಕೊಡ್ತೇವೆ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ ತಾಲಿಬಾನ್‌

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ