ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ರಷ್ಯಾ ಬೆಂಬಲಿತ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಚಾನಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ ಯೂ ಟ್ಯೂಬ್‌

ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ರಷ್ಯಾ ಬೆಂಬಲಿತ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಚಾನಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವುದಾಗಿ ಯೂ ಟ್ಯೂಬ್‌ (YouTube) ಹೇಳಿದೆ.
ಕಳೆದ ವಾರ, ಇದು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ನಿರ್ದೇಶನದ ನಂತರ ಯುರೋಪ್‌ನಲ್ಲಿ RT ಮತ್ತು ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್‌ನಂತಹ ಚಾನಲ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದೆ. ೀ ನವೀಕರಿಸಿದ ನೀತಿಯು ತಕ್ಷಣವೇ ಜಾರಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಆದರೂ ಯೂ ಟ್ಯೂಬ್‌ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳು ಚಾನಲ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಸೇವೆಯು ತನ್ನ ಸಮುದಾಯ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ “ಉತ್ತಮವಾಗಿ ದಾಖಲಿಸಲಾದ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವುದು, ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಕ್ಷುಲ್ಲಕಗೊಳಿಸುವುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ನಿಯಮವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಸಂಘರ್ಷದ ಕುರಿತು YouTube ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತಿದೆ. ಗುರುವಾರ, ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬ್ರಿಟನ್ನಿನ ರಷ್ಯಾದ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ್ದು ಅದು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಮಾರಿಯುಪೋಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಹೆರಿಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಮೇಲೆ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ದ್ವೇಷದ ಭಾಷಣ, ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಫಿಕ್ ವಿಷಯದಂತಹ ವಿವಿಧ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ 1,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಾನೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣ ಸರಿ ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ 15,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಕಳೆದ ವಾರ ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಜಾಹೀರಾತು ಮಾರಾಟಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದೀಗ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ YouTube ಹಣಗಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ