ಚೀನಾ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಲಕರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಭಾರತ ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮುಂದುವರಿಕೆ: ಅಮೆರಿಕ ಉನ್ನತ ಅಮೆರಿಕ ಅಡ್ಮಿರಲ್

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಚೀನಾದೊಂದಿಗಿನ ವಾಸ್ತವಿಕ ನಿಯಂತ್ರಣ ರೇಖೆಯ (ಎಲ್‌ಎಸಿ) ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಉಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವಸ್ತುಗಳ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಅಮೆರಿಕ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತದೆ. ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಂಡ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ನವದೆಹಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕದ ಉನ್ನತ ಅಡ್ಮಿರಲ್ ಸಂಸದರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ,

ಈ ವಾರ ಸೆನೆಟ್ ಸಶಸ್ತ್ರ ಸೇವೆಗಳ ಸಮಿತಿಯ ಮುಂದೆ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನೀಡುತ್ತಾ, ಅಮೆರಿಕ ಇಂಡೋ-ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಕಮಾಂಡರ್ ಅಡ್ಮಿರಲ್ ಜಾನ್ ಅಕ್ವಿಲಿನೊ ಅವರು ಉಭಯ ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ಮಿಲಿಟರಿ-ಮಿಲಿಟರಿ ಸಂಬಂಧವು ಬಹುಶಃ ಉತ್ತಮ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಅಡ್ಮಿರಲ್, ನಿಮಗಾಗಿ ನನ್ನ ಪ್ರಶ್ನೆ, ನಮ್ಮ ಭಾರತೀಯ ಸಹವರ್ತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಸಂಬಂಧದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಮಾತನಾಡಬಹುದೇ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಎರಡು ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ನಮ್ಮ ಭದ್ರತಾ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ನಾವು ಇನ್ನೇನು ಮಾಡಬಹುದು?” ಪೀಟರ್ಸ್ ಕೇಳಿದರು.

ಭಾರತ ಪ್ರಚಂಡ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿಯಿಂದ ಮಿಲಿಟರಿ ಸಂಬಂಧವು ಬಹುಶಃ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ. ನಾವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಅಡ್ಮಿರಲ್ ಅಕ್ವಿಲಿನೊ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ, ವಯಸ್ಕ- ಒಪ್ಪಿಗೆಯ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಮೇಲೆ ಪೊಲೀಸರು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತಿಲ್ಲ : ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟ್ ಮಹತ್ವದ ಆದೇಶ

ಪೂರ್ವ ಲಡಾಖ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ಕೆಲವು ಘರ್ಷಣೆ ಬಿಂದುಗಳಲ್ಲಿ 22 ತಿಂಗಳ ಸುದೀರ್ಘ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಶುಕ್ರವಾರ ಮತ್ತೊಂದು ಸುತ್ತಿನ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಮಿಲಿಟರಿ ಸಂವಾದವನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದರಿಂದ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.
ಮೇ 5, 2020 ರಂದು ಪ್ಯಾಂಗೊಂಗ್ ಸರೋವರದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಘರ್ಷಣೆಯ ನಂತರ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಮಿಲಿಟರಿಗಳ ನಡುವಿನ ಪೂರ್ವ ಲಡಾಖ್ ಗಡಿ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಭುಗಿಲೆದ್ದಿತು.
ಅಮೆರಿಕ 2016 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ‘ಪ್ರಮುಖ ರಕ್ಷಣಾ ಪಾಲುದಾರ’ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿದೆ. ಹಾಗೂ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅಮೆರಿಕಾದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಸುಧಾರಿತ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಸಹಕಾರವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ