ಇನ್ಮುಂದೆ ಎಟಿಎಂಗಳಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನವೂ ಸಿಗಲಿದೆ..! ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಚಿನ್ನ ನೀಡುವ ಎಟಿಎಂ ಶೀಘ್ರವೇ ಆರಂಭ

ಹೈದರಾಬಾದ್: ಈವರೆಗೆ ಹಣ ಮಾತ್ರ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದ ಎಟಿಎಂನಲ್ಲಿ ಶೀಘ್ರವೇ ಚಿನ್ನವನ್ನೂ ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಭಾರತದ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದು ಶೀಘ್ರವೇ ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ಬರಲಿದೆ. ಗೋಲ್ಡ್‌ ಸಿಕ್ಕಾ ಕಂಪನಿಯು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನ ಗುಲ್ಜಾರ್ ಹೌಸ್‌, ಅಬಿಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಿಕಂದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ಚಿನ್ನ ನೀಡುವ ಎಟಿಎಂಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದಕ್ಕೆ ಬರುವ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಇದನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.
ಇದು ಎಟಿಎಂ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಚಿನ್ನವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ, ಅರ್ಧ ಗ್ರಾಂ ನಾಣ್ಯಗಳಿಂದ 100 ಗ್ರಾಂ ಬಾರ್‌ಗಳ ವರೆಗೆ ಇದು ಶುದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ತೂಕಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಎಟಿಎಂಗಳಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಪ್ರಿಪೇಯ್ಡ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಕಂಪನಿಯು ಯೋಜಿಸಿದೆ. ನಂತರ, ಇದು ಖರೀದಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ವಿವಿಧ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗೋಲ್ಡ್‌ ಸಿಕ್ಕಾ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರವರ್ತಕ ಸೈ ತರುಜ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾವು ಯಾವುದೇ ಮಾನವ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಮತ್ತು ಅಪರಿಚಿತ ಮತ್ತು ನಂಬಿಕೆಯಿಲ್ಲದ ಜನರ ಅವಲಂಬನೆ ಇಲ್ಲದೆ ಖಚಿತತೆ ಮತ್ತು ಶುದ್ಧತೆಯೊಂದಿಗೆ ಚಿನ್ನದ ಆಭರಣಗಳು, ಚಿನ್ನದ ಗಟ್ಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಚಿನ್ನದ ನಾಣ್ಯಗಳ ಖರೀದಿ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ನಮ್ಮ ಶೇಕಡಾ 60 ರಷ್ಟು ಎಟಿಎಂಗಳನ್ನು ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಬೆಲೆಗೆ ಚಿನ್ನದ ನಾಣ್ಯಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ತರುಜ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ
ಗೋಲ್ಡ್‌ ಸಿಕ್ಕಾ ಚೆನ್ನೈ ಮೂಲದ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ Trunix Dataware LLP ಯೊಂದಿಗೆ ಕೈಜೋಡಿಸಿದೆ, ಇದು ವಿವಿಧ ವಲಯಗಳಿಗೆ ಹಣಕಾಸು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಅಗತ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮುದ್ರಣ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಕೆಎಲ್‌ (KL) ಹೈಟೆಕ್ ಸೆಕ್ಯೂರ್ ಪ್ರಿಂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಹ ಕೈಜೋಡಿಸಿದೆ. ಎಟಿಎಂನಿಂದ ಚಿನ್ನದ ನಾಣ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಬಾರ್‌ಗಳು ಶುದ್ಧತೆಯ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ತೂಕವನ್ನು ಸಹ ನಮೂದಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ತರುಜ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ದೆಹಲಿ ಗಲಭೆ ಆರೋಪಿ, ಪೊಲೀಸರತ್ತ ಗನ್ ತೋರಿಸಿದವನಿಗೆ ಹೀರೊ ರೀತಿ ಸ್ವಾಗತ....! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಬೆಲೆಗೆ ಚಿನ್ನವನ್ನು ನೀಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಗೋಲ್ಡ್ಸಿಕ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ. ನೈಜ ಸಮಯದ ನೇರ ಬೆಲೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಚಿನ್ನದ ದರಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಚಿನ್ನದ ಎಟಿಎಂಗಳು ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಲೋಹವನ್ನು ಕರೆನ್ಸಿ ನೋಟುಗಳಂತೆ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಯಾವುದೇ ಎಟಿಎಂನಿಂದ ನಾವು 40 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಗುಲ್ಜಾರ್ ಹೌಸ್, ಸಿಕಂದರಾಬಾದ್ ಮತ್ತು ಅಬಿಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೂರು ಮೂಲಮಾದರಿ ಎಟಿಎಂಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತೇವೆ.”
ಕಂಪನಿಯು ಒಂದು ವರ್ಷದೊಳಗೆ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ 3,000 ಚಿನ್ನದ ಎಟಿಎಂಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಿದೆ. “ನಾವು ತಿಂಗಳಿಗೆ 200 ರಿಂದ 300 ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಯಂತ್ರವು 5 ಕೆಜಿ ಚಿನ್ನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಯಂತ್ರವು ಗುಣಮಟ್ಟ, ಬಿಐಎಸ್ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ ಮತ್ತು ಹಾಲ್‌ಮಾರ್ಕ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ 0.5 ಗ್ರಾಂನಿಂದ 100 ಗ್ರಾಂ ಚಿನ್ನವನ್ನು ವಿತರಿಸಲಿದೆ. ಇದು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲೈವ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತರುಜ್ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು.

. ಪ್ರತಿ ಗ್ರಾಂ ಚಿನ್ನವನ್ನು ವಿತರಿಸುವ ಮೊದಲು ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ತಾಂತ್ರಿಕ ಮತ್ತು ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಕೌಂಟರ್‌ಪಾರ್ಟ್‌ಗಳು ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಮೂಲಮಾದರಿ ಯಂತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಪ್ರಮಾಣ ಮತ್ತು ಭದ್ರತೆಯು ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಅನೇಕರು ಚಿನ್ನವನ್ನು ಆಸ್ತಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಸೇರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವುದು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಎಂದು ತಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಮುಂದೂಡುತ್ತಾರೆ. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಬಳಕೆಯ ಮೂಲಕ ನಾವು ಓವರ್‌ ಹೆಡ್‌ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ನಾವು ಉತ್ತಮ ಬೆಲೆಗೆ ಚಿನ್ನವನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬೆಲೆಗಳು ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಪ್ರತಿ ಚಿನ್ನದ ಎಟಿಎಂ ಸುಮಾರು 5 ಕೆಜಿ ವರೆಗೆ ದಾಸ್ತಾನು ಹೊಂದಿರಲಿದ್ದು, ಭದ್ರತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಅಸ್ಸಾಂ: ಸಾಮೂಹಿಕ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಆರೋಪಿ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಪೊಲೀಸರಿಂದ ಗುಂಡೇಟು

ಚೀನಾ ನಂತರ ಭಾರತವು ವಿಶ್ವದ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಚಿನ್ನದ ಗ್ರಾಹಕರಿರುವ ದೇಶವಾಗಿದೆ. ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಲೋಹಕ್ಕೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಮದುಗಳು ಆಭರಣ ಉದ್ಯಮದ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಎಲ್ಲಾ ವರ್ಗದ ಜನರಿಗೆ ಚಿನ್ನವನ್ನು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ನಾವು ನವೀನ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಹೊರತರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಗೋಲ್ಡ್‌ ಸಿಕ್ಕಾ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಅಂಬಿಕಾ ಬರ್ಮನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಚಿನ್ನವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಪ್ರಚಲಿತ ನಿಯಮಗಳು ಇಲ್ಲಿಯೂ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಖರೀದಿಗಳಿಗೆ ಪೂರ್ಣ KYC ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಎಟಿಎಂಗಳ ಮೂಲಕ ನಡೆಯುವ ಎಲ್ಲಾ ಮಾರಾಟಗಳು ನೋಂದಾಯಿತ ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುವ OTP ಸೇರಿದಂತೆ ಎರಡು ಅಂಶಗಳ ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.
ಕಂಪನಿಯು ಚಿನ್ನದ ಖರೀದಿ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದೆ. ಇದು ಚಿನ್ನದ ಪ್ರಮಾಣ ಮತ್ತು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಅವಧಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಇದು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಚಿನ್ನದ ಭೌತಿಕ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ