ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ, ಐಟಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಕಚೇರಿಗೆ ಮರಳಬೇಕು-ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಕುಸಿತದೊಂದಿಗೆ, ಜಗತ್ತು ಸಹಜ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುತ್ತಿದೆ. ವೈರಸ್‌ನ ಸುತ್ತಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಸರಾಗವಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ. ದೊಡ್ಡ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ಅಪ್‌ಗಳವರೆಗೆ, ಎಲ್ಲರೂ ನಿಧಾನವಾಗಿ ವರ್ಕ್‌ ಫ್ರಾಂ ಹೋಮ್‌ (WFH) ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸಹಜ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಆದರೆ ಕಚೇರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುವುದು ಒಳ್ಳೆಯ ಉಪಾಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಹೇಳಿದರೆ ಮತ್ತೆ ಕೆಲವರು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ ಸಹ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಕಚೇರಿಗೆ ಮರಳಬೇಕು ಎಂದು ಬಯಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ, ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಿರ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿನ ಇಳಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಾಗ, ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈಗ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾದ ನಂತರ, ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಮಾಜಿ ಸಿಇಒ ನಾರಾಯಣ ಮೂರ್ತಿ ಅವರು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ.
ನಾನು ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದರ ಅಭಿಮಾನಿಯಲ್ಲ. ಜನರು ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದಾಗ, ಆ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾರಾಯಣಮೂರ್ತಿ ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಡೆಕ್ಕನ್ ಹೆರಾಲ್ಡ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಜನರು ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗದೆ ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೆ ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮ, ಕಲ್ಪನೆ, ಉತ್ಕೃಷ್ಠ ಕೆಲಸ, ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆ, ಅರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಚೆಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ” ಎಂದು ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ

ಓದಿರಿ :-   ಅಕ್ರಮ ಆಸ್ತಿ ಗಳಿಕೆ ಪ್ರಕರಣ: ಹರಿಯಾಣದ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಚೌತಾಲಾ ದೋಷಿ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪು

ಬಹು-ಪೀಳಿಗೆಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ’ ಜನರು ವಾಸಿಸುವ, ‘ಕಳಪೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವಿಡ್ತ್ ಹೊಂದಿರುವ’ ಮತ್ತು ‘ಹೋಮ್ ಆಫೀಸ್ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ’ ಎಂದ ನಾರಾಯಣಮೂರ್ತಿಯವರು ಭಾರತದಂತಹ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕೋವಿಡ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಉತ್ಪಾದಕತೆ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದರು. ತಲಾ ಆದಾಯದಲ್ಲಿ ಚೀನಾವನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಲು ಬಯಸುತ್ತಿರುವ ಭಾರತದಂತಹ ದೇಶಕ್ಕೆ ಇದು ಮುಖ್ಯವಾದ ಕಾರಣ “ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು” ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಡೆನಿಜೆನ್‌ಗಳು ಕಚೇರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
1940 ರ ದಶಕದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಜರ್ಮನ್ನರು ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿಸ್ಮಯವನ್ನು ತೋರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡನೆಯ ಮಹಾಯುದ್ಧದ ನಂತರ ಜನರು ತಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು “ದಿನಕ್ಕೆ 16 ಗಂಟೆಗಳು ಮತ್ತು ವಾರದಲ್ಲಿ 6 ದಿನಗಳು” ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು ಎಂದು ಮೂರ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ನಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ನಾವು ಉನ್ನತೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಚೀನಾವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಇರುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಈ ಯೋಜನೆಯ ಎಲ್​ಪಿಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್​ಗೆ 200 ರೂ. ಸಬ್ಸಿಡಿ ಘೋಷಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ..!

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ