ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರಷ್ಯಾದ ನೇತೃತ್ವದ ಕರಡು ನಿರ್ಣಯದ ಮೇಲಿನ ಮತದಾನದಿಂದ ದೂರ ಉಳಿದ ಭಾರತ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್: ಉಕ್ರೇನ್ ಮಾನವೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವ ಸಂಸ್ಥೆ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ರಚಿಸಿದ ನಿರ್ಣಯದ ಮೇಲೆ ಭಾರತ ಮತದಾನದಿಂದ ದೂರ ಉಳಿದಿದೆ. ಇದು ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸದ ಕಾರಣ ವ್ಯಾಪಕ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ವಿಶ್ವ ಸಂಸ್ಥೆ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ನಿರ್ಣಯದಿಂದ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಯುಎಇ ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ದೇಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡವು, ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಮಾತ್ರ ಪರವಾಗಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದವು ಮತ್ತು ಉಳಿದ 13 ಸದಸ್ಯರು ಗೈರುಹಾಜರಾದರು.
ರಷ್ಯಾದ ಕರಡು ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಸಿರಿಯಾ, ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಮತ್ತು ಬೆಲಾರಸ್ ಪ್ರಾಯೋಜಿಸಿದವು. ಬುಧವಾರ ಕೌನ್ಸಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಂಗೀಕರಿಸಲು ಅದು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಅಂಗೀಕರಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಒಂಬತ್ತು ಒಪ್ಪಿಗೆ ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ.

ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಿರ್ಣಯದ ಪರವಾಗಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದರೆ ಯಾವುದೇ ದೇಶಗಳು ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲಿಲ್ಲ. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಉಳಿದ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿ ಸದಸ್ಯರು ಗೈರಾಗಿದ್ದರು. ಕಾಯಂ ಮತ್ತು ವೀಟೋ-ಪವರ್‌ ಇರುವ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಸದಸ್ಯ ರಷ್ಯಾವು 15 ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕರಡು ನಿರ್ಣಯದ ಮೇಲೆ ಮತದಾನಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡಿತ್ತು.

ಓದಿರಿ :-   56 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೇಹದಿಂದ ಬರೋಬ್ಬರಿ 206 ಕಿಡ್ನಿ ಕಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದ ವೈದ್ಯರು..!

ರಷ್ಯಾ ಮಾತ್ರ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ಮಾನವೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಕೇಳುವ ನಿರ್ಣಯವನ್ನು ಮುಂದಿಡಲು ರಷ್ಯಾ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಸಮಂಜಸವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಅಮೆರಿಕ ರಾಯಭಾರಿ ಲಿಂಡಾ ಥಾಮಸ್-ಗ್ರೀನ್‌ಫೀಲ್ಡ್ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ರಷ್ಯಾವು ಮಾನವೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿದರೆ, ಅದು ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಮುತ್ತಿಗೆ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಅದನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ರಾಯಭಾರಿ ಬಾರ್ಬರಾ ವುಡ್‌ವರ್ಡ್ ಮತದಾನದ ನಂತರ ಕೌನ್ಸಿಲ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ನಿರ್ಣಯದ ಪರವಾಗಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ರಷ್ಯಾವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಏಕೈಕ ದೇಶವಾದ ಚೀನಾ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಮಾನವೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿ ತನ್ನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಪೀಪಲ್ಸ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾದ ಕಾಯಂ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಜಾಂಗ್ ಜುನ್ ಬೀಜಿಂಗ್‌ನ ಆರು ಅಂಶಗಳ ಉಪಕ್ರಮವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಮಾನವೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲು ಪರವಾದ ಮತವು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಕರೆ ಎಂದು ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಮಾಸ್ಕೋದ ಪಾತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ಮಾಡದ ರಷ್ಯಾದ ನಿರ್ಣಯವು, ಮಹಿಳೆಯರು, ಹುಡುಗಿಯರು, ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗರು, ವಯಸ್ಸಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿಕಲಾಂಗ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಅಗತ್ಯವಿರುವವರಿಗೆ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಹೊರಗಿನ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ತೆರಳಲು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಅಡೆತಡೆಯಿಲ್ಲದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲು ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿತು.

ಓದಿರಿ :-   ವಾರಾಣಸಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಜ್ಞಾನವಾಪಿ ಮಸೀದಿ ಸಮೀಕ್ಷಾ ವರದಿ ಸಲ್ಲಿಕೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ