ಚೀನಾ ವಿಮಾನ ಪತನ: ಬೋಯಿಂಗ್ ವಿಮಾನದಲ್ಲಿದ್ದ ಎಲ್ಲಾ 132 ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮೃತ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ ಚೀನಾ

ಬೀಜಿಂಗ್‌: ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಈಸ್ಟರ್ನ್ 737-800 ವಿಮಾನ ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ 132 ಜನರ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಬದುಕುಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಚೀನಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಶನಿವಾರ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ತಡರಾತ್ರಿ ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್‌ನ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ಮೌನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಯಿತು. ಡಿಎನ್‌ಎ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಮೂಲಕ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳು 120 ಮೃತರನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ನೈಋತ್ಯ ಚೀನಾದ ಕುನ್ಮಿಂಗ್ ನಗರದಿಂದ ಸೋಮವಾರದಂದು 29,000 ಅಡಿ (8,800 ಮೀಟರ್) ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ಹಾರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ವಿಮಾನವು ಪ್ರಾಂತೀಯ ರಾಜಧಾನಿ ಗುವಾಂಗ್‌ಝೌ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ಮೊದಲು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಪರ್ವತ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ನುಗ್ಗಿತು.
ಶೋಧಕರು ಬುಧವಾರ ಕಾಕ್‌ಪಿಟ್ ಧ್ವನಿ ರೆಕಾರ್ಡರ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಫ್ಲೈಟ್ ಡೇಟಾ ರೆಕಾರ್ಡರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನೂ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗಿಲ್ಲ.
ಮೊಣಕಾಲು ಎತ್ತರದ ರಬ್ಬರ್ ಬೂಟುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ ಕೆಲಸಗಾರರು ಸಲಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಕೈ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ವಿಮಾನದಿಂದ 20-ಮೀಟರ್ ಆಳದ (ಸುಮಾರು 65 ಅಡಿ) ಪಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಣ್ಣಿನ ಇಳಿಜಾರುಗಳನ್ನು ಶೋಧಿಸಿದರು. ಅವಶೇಷಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ತುಂಟ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸ್ತೇವೆ, 'ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿಯನ್ನೂ ಕೊಡ್ತೇವೆ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ ತಾಲಿಬಾನ್‌

ಮಳೆಯಿಂದ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೆಸರುಮಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಹುಡುಕಾಟಕ್ಕೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದ ಕಾರಣ ನೀರನ್ನು ಹರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಪಂಪ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಒಂದು ಅಗೆಯುವ ಯಂತ್ರವು ಭಾಗಶಃ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಕೆಲಸ ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಪ್ರಸಾರಕ ಸಿಸಿಟಿವಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಅಪಘಾತಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ನಿಗೂಢವಾಗಿಯೇ ಉಳಿದಿದೆ. ವಿಮಾನದ ಎತ್ತರವು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕುಸಿದಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ ಏರ್ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಅವರು ಪೈಲಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಹಲವು ಬಾರಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಉತ್ತರ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಅಪರಾಧ ತನಿಖಾ ತಜ್ಞರು 114 ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಆರು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಗುರುತನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ