ಖಾಲ್ಸಾ ಟಿವಿ ಪರವಾನಗಿ ಅಮಾನತು ಮಾಡಿದ ಯುನೈಟೆಡ್‌ ಕಿಂಗ್ಡಮ್‌ ಮಾಧ್ಯಮ ವಾಚ್‌ಡಾಗ್

ಕೆಟಿವಿ (KTV) ಚಾನೆಲ್ ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಪ್ರಚಾರದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಸಾರ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದೆ ಎಂದು ತನಿಖೆಯ ನಂತರ ಯುನೈಟೆಡ್‌ ಕಿಂಗ್‌ ಮಾಧ್ಯಮ ವಾಚ್‌ಡಾಗ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಖಾಲ್ಸಾ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಪರವಾನಗಿ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದೆ.
ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಕಚೇರಿ (ಆಫ್ಕಾಮ್) ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಡಿಸೆಂಬರ್ 30 ರಂದು ಕೆಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾದ ‘ಪ್ರೈಮ್ ಟೈಮ್’ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮೂಲಕ ಕಂಪನಿಗೆ ಅಮಾನತು ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟಿಂಗ್ ಕೋಡ್‌ನ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ಈ ವಾರ ತನ್ನ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿತು.
95 ನಿಮಿಷಗಳ ಲೈವ್ ಚರ್ಚಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು “ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ” ವಿಷಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಸಂವಹನ ನಿಯಂತ್ರಕ ಹೇಳಿದೆ.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ನಿರೂಪಕರು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಹಲವಾರು ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು, ಇದು ಒಟ್ಟಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಕೊಲೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಕ್ರಮವನ್ನು ಖಲಿಸ್ತಾನಿ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅಗತ್ಯ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಉತ್ತೇಜಿಸಿತು. ಇದು ಅಪರಾಧ ಮತ್ತು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ಕುರಿತಾದ ನಮ್ಮ ನಿಯಮಗಳ ಗಂಭೀರ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆಫ್ಕಾಮ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಈ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಗಂಭೀರ ಸ್ವರೂಪ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅಮಾನತು ಸೂಚನೆಯಲ್ಲಿ ಸೂಚಿಸಲಾದ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ, ನಾವು ಇಂದು ಬ್ರಿಟನ್ನಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಖಾಲ್ಸಾ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ತಕ್ಷಣದಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬರುವಂತೆ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಗುರುವಾರದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಖಾಲ್ಸಾ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಈಗ ಆಫ್‌ಕಾಮ್‌ಗೆ ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಲು 21 ದಿನಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಖಾಲ್ಸಾ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆ ಬೇಡವೇ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.
KTV ಯುನೈಟೆಡ್‌ ಕಿಂಗ್‌ಡಮ್‌ ನಲ್ಲಿನ ಸಿಖ್ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಖಾಲ್ಸಾ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಪರವಾನಗಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗುವ ದೂರದರ್ಶನ ಚಾನೆಲ್ ಆಗಿದೆ. ಟೀಸ್ ಓದುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ