ಹೊಸ ಮನೆ ಕಟ್ಟಲು, ಚೆಂದವಿಲ್ಲದ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಮದುವೆಯಾಗಲು ವರದಕ್ಷಿಣೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಹೀಗೆಂದು ನರ್ಸಿಂಗ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕ ಹೇಳುತ್ತದೆ…!

ನವದೆಹಲಿ: ವರದಕ್ಷಿಣೆಯ ಅರ್ಹತೆ” ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕಾಲೇಜು ಪುಸ್ತಕದ ಪುಟದ ಚಿತ್ರವು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಅಪರ್ಣಾ ಎಂಬ ಬಳಕೆದಾರರು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ದಾದಿಯರಿಗಾಗಿ ಸಮಾಜಶಾಸ್ತ್ರದ ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಬಂದಿದೆ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಭಾನುವಾರ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳಿಂದ ಆಘಾತಕಾರಿ ಮತ್ತು ಕೋಪದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು ಬಂದಿವೆ.
ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಟಿಕೆ ಇಂದ್ರಾಣಿ ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ನರ್ಸಿಂಗ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಪ್ರಕಾರ ಇದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಅದರ ಒಂದು ಪುಟವು “ವರದಕ್ಷಿಣೆಯ ಅರ್ಹತೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು” ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮೊದಲನೆಯ ಅಂಶವು “ಪುಟ್ಟ ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು, ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವಾಹನಗಳಂತಹ ಉಪಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಮನೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ವರದಕ್ಷಿಣೆ ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ನೀಡಲು ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿರುವುದು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಪರೋಕ್ಷ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಕೊನೆಯದಾಗಿ, ಅಂದವಾಗಿರದ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಆಕರ್ಷಕ ವರದಕ್ಷಿಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಮದುವೆ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಅದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತದೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಾಲೇಜು ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕ,” ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯನ್ನು ಓದುತ್ತದೆ. ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಪೋಸ್ಟ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳಿಂದ ತೀಕ್ಷ್ಣ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕಾಲೇಜು ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕದಿಂದ ಬಂದಿದೆಯೆಂದರೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆಘಾತಕಾರಿ ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ನರ್ಸಿಂಗ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕವಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಪುಟವನ್ನು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿ, ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸಂಸದೆ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚತುರ್ವೇದಿ ಒಕ್ಕೂಟಕ್ಕೆ ಪತ್ರವೊಂದನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವರು, “ತಕ್ಷಣ” ಅಂತಹ ” ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕಗಳ” ಪ್ರಸರಣವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಪಠ್ಯಕ್ರಮದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕವನ್ನು “ನಾಚಿಕೆಗೇಡು” ಮತ್ತು “ಅವಹೇಳನಕಾರಿ” ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ ಶಿವಸೇನಾ ನಾಯಕಿ ಅವರು ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವ ಧರ್ಮೇಂದ್ರ ಪ್ರಧಾನ ಅವರ “ತಕ್ಷಣದ ಗಮನಕ್ಕೆ” ತಂದಿದ್ದಾರೆ. ವರದಕ್ಷಿಣೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ‘ಯೋಗ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲಗಳು’. ಈ ಪುಸ್ತಕವು ಎರಡನೇ ವರ್ಷದ ಬಿಎಸ್ಸಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇಂತಹ ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಮತ್ತು ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕ ಪಠ್ಯವು ಹೇಗೆ ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿದೆ” ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಅವರು, “ನಮ್ಮ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ” ವರದಕ್ಷಿಣೆಯ ಅರ್ಹತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸುವ ಪಠ್ಯಪುಸ್ತಕವು “ರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಂವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಅವಮಾನ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌.ಕಾಮ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವರದಕ್ಷಿಣೆಯು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಕೃತ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಹಳೆಯ ವಿಚಾರಗಳು ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವುದಕ್ಕೆ ವಿಷಾದವಿದೆ. ಇಂತಹ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವುದು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಳವಳಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಕ್ರಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿಲ್ಲ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಕ್ಷಣವೇ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಲೀಟರ್​ಗೆ 9.5 ರೂ.ಗಳು, ಡೀಸೆಲ್ 7 ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ಇಳಿಕೆ: ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವೆ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಘೋಷಣೆ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ