ಧ್ವನಿವರ್ಧಕ ಅಳವಡಿಕೆ: 300ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಸೀದಿ, ಮಂದಿರ, ಇತರರಿಗೆ ನೋಟಿಸ್ ಜಾರಿ ಮಾಡಿದ ಬೆಂಗಳೂರು ಪೊಲೀಸರು

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಧ್ವನಿವರ್ಧಕ ಬಳಕೆ ಕುರಿತು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿವಾದದ ನಡುವೆಯೇ, ಬೆಂಗಳೂರು ಪೊಲೀಸರು ಗುರುವಾರ ಮಸೀದಿ, ದೇವಸ್ಥಾನಗಳು, ಚರ್ಚ್‌ಗಳು, ಪಬ್‌ಗಳು, ಬಾರ್‌ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ 300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ಡೆಸಿಬಲ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಬಳಸುವಂತೆ ತಮ್ಮ ಧ್ವನಿವರ್ಧಕಗಳನ್ನು ನೋಟಿಸ್ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಗರಾದ್ಯಂತ 301 ನೋಟಿಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 59 ಪಬ್‌ಗಳು, ಬಾರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ, 12 ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಿಗೆ, 83 ದೇವಾಲಯಗಳಿಗೆ, 22 ಚರ್ಚ್‌ಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು 125 ಮಸೀದಿಗಳಿಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಪೊಲೀಸ್ ಕಮಿಷನರ್ ಕಮಲ್ ಪಂತ್ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಎನ್‌ಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆಲವು ಬಲಪಂಥೀಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಶಬ್ದ ಮಾಲಿನ್ಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವ ಧ್ವನಿವರ್ಧಕಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ನಂತರ ಈ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಅವರು ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ಆಯುಕ್ತರು ಮತ್ತು ಇತರ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದರು.
ಇಮಾಮ್ ಜಾಮಿಯಾ ಮಸೀದಿ ಸಿಟಿ ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ
ಮೌಲಾನಾ ಮಕ್ಸೂದ್ ಇಮ್ರಾನ್ ರಶೀದಿ (ಇಮಾಮ್ ಜಾಮಿಯಾ ಮಸೀದಿ ಸಿಟಿ ಮಾರ್ಕೆಟ್) ಪೊಲೀಸ್ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ನೋಟಿಸ್ ಬಂದಿದ್ದು, ಧ್ವನಿವರ್ಧಕದ ಡೆಸಿಬಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನ ನಿರ್ದೇಶನದಂತೆ ನೀಡಿರುವ ಆದೇಶವನ್ನು ನಾವು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಎಎನ್‌ಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹಲವು ಮಸೀದಿಗಳಿಗೆ ನೋಟಿಸ್‌ ಬಂದಿದೆ. ಧ್ವನಿ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನೀಡಿರುವ ನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸದಿದ್ದರೆ ಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಮಾಮ್ ಹೇಳಿದರು.
ಶಬ್ದವು ಅನುಮತಿಸುವ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮೀರದಂತೆ ಮತ್ತು ಯಾರಿಗೂ ತೊಂದರೆಯಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧನವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಭಾರತ ಕಬಡ್ಡಿ ತಂಡದ ಮಾಜಿ ಆಟಗಾರ, ಏಕಲವ್ಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತ ಉದಯ ಚೌಟ ನಿಧನ

ಧ್ವನಿವರ್ಧಕದ ಡೆಸಿಬಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನ ನಿರ್ದೇಶನದಂತೆ ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ನಾವು ಅನುಸರಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಸಂಬಂಧ ದೇವಸ್ಥಾನಗಳಿಗೂ ನೋಟಿಸ್‌ ಬಂದಿದೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಶಾಂತಿ ಕದಡುವ ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾಚಾರ ಸೃಷ್ಟಿಸುವವರ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಾವು ತಾರತಮ್ಯವನ್ನು ಬದಿಗಿಟ್ಟು ದೇಶದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇದಕ್ಕೋ ಮೊದಲು ರಾಜ್ಯದ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಆರಗ ಜ್ಞಾನೇಂದ್ರ ಅವರು ರಾಜ್ಯ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಆದೇಶ ನೀಡಿದ್ದು, ಈ ಕುರಿತು ಪರಿಶೀಲನೆ ನಡೆಸಿ ಅವರನ್ನು ವಿಶ್ವಾಸಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ನ ಆದೇಶವನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದ್ದರು.

ಆದೇಶವು ಅಜಾನ್‌ಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಬಸ್‌ಗಳಿಗೂ ಕೆಲವು ನಿಯಮಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಶಬ್ದವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಡೆಸಿಬಲ್‌ಗಳಾಗಿರಬೇಕು. ಇದು ಮಾಲಿನ್ಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವ ಅಕ್ರಮ ಧ್ವನಿವರ್ಧಕಗಳಿಗಾಗಿ. ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಆದೇಶಗಳೂ ಇವೆ. ಅದು ಜಾರಿಯಾಗಬೇಕಿದೆ.
ವಾಣಿಜ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 70 ಡೆಸಿಬಲ್‌ಗಳು, ಹಗಲಿನಲ್ಲಿ 65 ಡೆಸಿಬಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ 55 ಡೆಸಿಬಲ್‌ಗಳ ಶಬ್ದವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ. ವಸತಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹಗಲಿನಲ್ಲಿ 55 ಡೆಸಿಬಲ್ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ 45 ಡೆಸಿಬಲ್. ಅಲ್ಲದೆ, ನಿಶ್ಯಬ್ದ ವಲಯದಲ್ಲಿ, ಹಗಲಿನಲ್ಲಿ 50 ಡೆಸಿಬಲ್ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ 40 ಡೆಸಿಬಲ್ ಶಬ್ದವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ದತ್ತಪೀಠದಲ್ಲಿ ಈಗ ಮತ್ತೊಂದು ವಿವಾದ: ಗುಹೆಯೊಳಗೆ ನಮಾಜ್, ಗೋರಿ ಪೂಜೆ ಆರೋಪ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ