ವಿಚಿತ್ರ….ಈ ಗೂಬೆ ತನ್ನ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು 360 ಡಿಗ್ರಿ ತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ…ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಗೂಬೆಗಳು ತಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿರುಗಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಅವುಗಳು ತಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು 360 ಡಿಗ್ರಿಗಳಷ್ಟು ತಿರುಗಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿರುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಇದು ಬಹುತೇಕ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ.
ಅವುಗಳು ತಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ರಕ್ತನಾಳಗಳನ್ನು ಒಡೆಯದೆ ಅಥವಾ ಸ್ನಾಯುರಜ್ಜುಗಳನ್ನು ಹರಿದು ಹಾಕದೆ ತಿರುಗಿಸಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿವೆ.

ಜನರು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಣಿಗಳು ವಸ್ತುವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ತಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಚಲಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಗೂಬೆಗಳು ತಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ತಿರುಗಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಪಕ್ಷಿಗಳು ಸ್ಥಿರವಾದ ಕಣ್ಣಿನ ಸಾಕೆಟ್ಟುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅಂದರೆ ಕಣ್ಣುಗುಡ್ಡೆಗಳು ತಿರುಗುವುದಿಲ್ಲ, ಹೀಗಾಗಿ ಅದು ಅವುಗಳ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.
ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಗೂಬೆಯು ತನ್ನ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿರುಗಿಸುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಅದರ ಹಳದಿ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಅಗಲವಾಗಿ ತೆರೆದುಕೊಂಡು ಕ್ಯಾಮೆರಾವನ್ನು ಕೆಳಗಿಂದ ನೋಡುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಒಂದು ದಿನದ ಹಿಂದೆ ‘ಅಮೇಜಿಂಗ್ ನೇಚರ್’ ಖಾತೆಯಿಂದ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು 228 ಸಾವಿರ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಕಂಡಿದೆ.

https://twitter.com/AmazingNature00/status/1511516778626789387?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1511516778626789387%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.india.com%2Fviral%2Fviral-video-owl-turns-head-upside-down-netizens-say-sarr-ghum-gaya-dekh-kar-watch-5325303%2F

ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಗೂಬೆಯನ್ನು ‘ಹಿಮ ಗೂಬೆ’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದೇ ಹ್ಯಾರಿ ಪಾಟರ್ ಅವರ ಮುದ್ದಿನ ಗೂಬೆ ಹೆಡ್ವಿಗ್. ಸ್ನೋಯಿ ಗೂಬೆಗಳ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣದ ಮೇಲೆ ಕಪ್ಪು ಅಥವಾ ಕಂದು ಬಣ್ಣದ ವಿವಿಧ ಪ್ರಮಾಣದ ಗುರುತುಗಳು ಇರುತ್ತವೆ. ಅವರು ಉತ್ತರ ಧ್ರುವದ ಸುತ್ತಲಿನ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತವೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ