ಚೀನಾದ ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌ ವಿಧಾನ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಶಾಂಘೈ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾದ ರೋಗಿಗಳ ಸಾವುಗಳು

ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾದ ರೋಗಿಗಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಸಾವಿನ ಸರಣಿಯು 2.6 ಕೋಟಿ ಜನರಿರುವ ನಗರದಲ್ಲಿ ಏಕಾಏಕಿ ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಮಧ್ಯೆ ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌ ವಿಧಾನವು ಚೀನಾದ ಮೊಂಡುತನದ ಅನ್ವೇಷಣೆಯ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತಿದೆ.
ಶಾಂಘೈ ಡೊಂಘೈ ಹಿರಿಯ ಆರೈಕೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ರೋಗಿಗಳು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರೋಗಿಗಳ ಸಂಬಂಧಿಕರು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ವೈರಸ್‌ನ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬಂದ ಕೇರ್‌ಟೇಕರ್‌ಗಳನ್ನು ಕ್ವಾರಂಟೈನ್‌ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದ ನಂತರ, ತಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಾವುಗಳು ಸೊನ್ನೆ-ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವ ಚೀನಾದ ನೀತಿಯ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೋಂಕಿತ ಜನರು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಸಾಮೂಹಿಕ ಕ್ವಾರಂಟೈನ್ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಿಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಶೂನ್ಯ-ಕೋವಿಡ್‌ ನೀತಿಯು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಮೀರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
71ರ ಹರೆಯದ ಶೆನ್ ಪೀಮಿಂಗ್ ಅಂತಹವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ಸಂಬಂಧಿಕರು ಯಾರೂ ಇಲ್ಲದೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನಿಧನರಾದರು. ಶೆನ್‌ನ ಸಾವಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ತಡೆರಹಿತವಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಂಬಂಧೀಕರು ಕರೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಸ್ಪಷ್ಟ ಉತ್ತರ ಸಿಕ್ಕಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

2020 ರಿಂದ ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳು ಆಗಿವೆ? ಅವರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಇದನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಅನುಭವವಿಲ್ಲವೇ?”ಎಂದು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾಗಶಃ ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಶೆನ್ ಅವರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಕೆಯ ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ದಾದಿಯರು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ.
ಆಕೆಯ ಕೊನೆಯ ಶುಶ್ರೂಷಾ ಸಹಾಯಕರು ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕರಣದ ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದ ಕಾರಣ ಅವರನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಬಂಧಿ ಹೇಳಿದರು. ಎದೆಯ ಸೋಂಕು ಕಾರಣ ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಆಸ್ಪತ್ರೆಯು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಉಲ್ಬಣ ಹೊಂದಿತ್ತು, ಶೆನ್ ಕಳೆದ ವಾರದವರೆಗೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದರು. ಶಾಂಘೈ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಈ ಉಲ್ಬಣ ಯಾವುದೇ ಸಾವುಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೂ ಡೇಟಾದ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಎತ್ತಲಾಗಿದೆ.

ವಿಷಯದ ಸೂಕ್ಷ್ಮತೆಯಿಂದಾಗಿ ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು, ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಸಾವುಗಳನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸುವ ಮಾನದಂಡಗಳು ತುಂಬಾ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಚೀನೀ ಸುದ್ದಿವಾಹಿನಿ ಕೈಕ್ಸಿನ್‌ನಿಂದ ಸಾವುಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವ ಲೇಖನವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ.
ಶಾಂಘೈ ತನ್ನ 26 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ BA.2 ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಸಾಮೂಹಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿತು. ಶನಿವಾರ, ನಗರವು 23,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ 1,015 ಮಾತ್ರ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ವಯಸ್ಸಾದವರಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ದರವು ಒಂದು ಕಾಳಜಿಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಲಭ್ಯವಿರುವ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, 60 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಶಾಂಘೈ ನಿವಾಸಿಗಳಲ್ಲಿ 62%ರಷ್ಟು ಮಾತ್ರ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಲಾಗಿದೆ.
ನಗರದಾದ್ಯಂತ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಅನೇಕ ನಿವಾಸಿಗಳು, ತಮ್ಮ ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದಿದ್ದಾರೆ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಆಹಾರವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಮತ್ತು ನೆರೆಹೊರೆಯವರೊಂದಿಗೆ ಬೃಹತ್ ಆರ್ಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪರದಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ