ಚೀನಾ-ಪಾಕ್ ಬಾಂಧವ್ಯಕ್ಕೆ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್‌ಗಿಂತ ಶೆಹಬಾಜ್ ಷರೀಫ್ ‘ಉತ್ತಮ’: ಚೀನಾದ ಅಧಿಕೃತ ಮಾಧ್ಯಮ

ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ಅವರನ್ನು ಪದಚ್ಯುತಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಶೆಹಬಾಜ್ ಷರೀಫ್ ಹೊಸ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳ ನಂತರ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಚಚೀನಾ ಉತ್ಸುಕವಾಗಿದ್ದು, ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಡುವಿನ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಬಂಧಗಳು “ಖಾನ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿರಬಹುದು” ಎಂದು ಚೀನಾದ ಅಧಿಕೃತ ಮಾಧ್ಯಮ ಭಾನುವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
ಹೊಸ ಪ್ರಧಾನಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಸಂಸತ್ತು ಸೋಮವಾರ ಮರುಸೇರ್ಪಡೆಯಾದ ನಂತರಮೂರು ಬಾರಿಯ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನವಾಜ್ ಷರೀಫ್ ಅವರ ಕಿರಿಯ ಸಹೋದರ ಶೆಹಬಾಜ್ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸರ್ಕಾರ ರಚನೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಟೈಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿನ ಆಂತರಿಕ ರಾಜಕೀಯ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದ ಚೀನಾ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸಂಬಂಧಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಚೈನೀಸ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಎಲ್ಲಾ ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಗುಂಪುಗಳ ಜಂಟಿ ಒಮ್ಮತವಿದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಖಾನ್ ಅವರ ಸಂಭಾವ್ಯ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿ ಷರೀಫ್ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಬಂದವರು, ಇದು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವರೆಗೆ ಚೀನಾ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಎರಡೂ ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ಸಹಕಾರವು ಖಾನ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

60 ಶತಕೋಟಿ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರುಗಳ ಚೀನಾ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಆರ್ಥಿಕ ಕಾರಿಡಾರ್ (CPEC) ಹಿಂದಿನ ನವಾಜ್ ಷರೀಫ್ ಸರ್ಕಾರದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಿದೆ. 2018 ರಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಅವರು ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಅವರು ಯೋಜನೆಯ ಟೀಕಾಕಾರರಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಇಮ್ರಾನ್‌ ಖಾನ್‌ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಂಬಿಕೆ ಇರಲಿಲ್ಲ.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ರಾಜಕೀಯ ಬದಲಾವಣೆಯು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳ ಹೋರಾಟಗಳು ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ಜನರ ಜೀವನೋಪಾಯದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟ್ಸಿಂಗ್ವಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂತ್ರ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನಾ ವಿಭಾಗದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕಿಯಾನ್ ಫೆಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಪ್ರಭಾವದಿಂದಾಗಿ, ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹದಗೆಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಖಾನ್ ಅವರ ಆಡಳಿತವು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೇಶದ ಅನೇಕ ಜನರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಿಯಾನ್ ಹೇಳಿದರು.
ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಆಂತರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಚೀನಾದೊಂದಿಗಿನ ಅದರ ಸಂಬಂಧಗಳೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಚೀನಾ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸಹಕಾರದ ಮೇಲೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಖಾನ್ ಹೊಸದಾಗಿ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷದಿಂದ ಬಂದವರು”, ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪ್ರಮುಖ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳಾದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ಮುಸ್ಲಿಂ ಲೀಗ್ (ನವಾಜ್) ಅಥವಾ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ಪೀಪಲ್ಸ್ ಪಾರ್ಟಿ (ಪಿಪಿಪಿ) ಮತ್ತೆ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಚೀನಾ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸಹಕಾರವು ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪ್ರಮುಖ ಪಕ್ಷಗಳು ಚೀನಾದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ನಿಕಟ ಮತ್ತು ಆಳವಾದ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ”ಕಿಯಾನ್ ದಿನಪತ್ರಿಕೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಶೆಹಬಾಜ್ ಅವರು ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಪೂರ್ವ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾಗ, ಸ್ಥಳೀಯ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಚೀನಾದೊಂದಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಅನೇಕ ಬೆಲ್ಟ್ ಮತ್ತು ರೋಡ್ ಇನಿಶಿಯೇಟಿವ್ ಸಹಕಾರ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಅವರ ಸಹೋದರ ನವಾಜ್ ಷರೀಫ್‌ನಂತೆ ಚೀನಾದೊಂದಿಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಚೀನಾದ ತಜ್ಞರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಈ ಬರಹವು ಪ್ರಬಲ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಮಿಲಿಟರಿಯೊಂದಿಗೆ ಖಾನ್‌ನ ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕ ಸಂಬಂಧಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದೆ, ಅದು ಅವರ ಅವನತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ