ನನ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ-ಅಂತಿಮ ಕೊಡುಗೆ… ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸದಿದ್ದರೆ…ಟ್ವಿಟರ್ ಖರೀದಿಗೆ ಮುಂದಾದ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್…!

ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅಗ್ರ ಷೇರುದಾರನಾದ ನಂತರ ಟ್ವಿಟರ್ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಗುರುವಾರ ಅಂದಾಜು 41 ಶತಕೋಟಿ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರುಗಳಿಗೆ ಟ್ವಿಟರ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನ 100 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ನಗದು ರೂಪದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಷೇರಿಗೆ $54.20 “ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ” ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್‌ಚೇಂಜ್ ಕಮಿಷನ್‌ಗೆ ನವೀಕರಿಸಿದ ಫೈಲಿಂಗ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ “ಪ್ರತಿ ಷೇರಿಗೆ $54.20 ರಂತೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ನಗದು ಪರಿಗಣನೆಗಾಗಿ ವರದಿ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮಾಲೀಕತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲದ ವಿತರಕರ ಎಲ್ಲಾ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು” ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಆಫರ್ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸುದ್ದಿ ಹೊರಬಿದ್ದ ನಂತರ, ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 18 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿತು.

ನನ್ನ ಪ್ರಸ್ತಾಪವು ನನ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮ ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸದಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಷೇರುದಾರನಾಗಿ ನನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಟ್ವಿಟರ್, ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗಲು ಖಾಸಗಿಯಾಗಿ ಹೋಗಬೇಕಾಗಿದೆ.
ನಾನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಮುಕ್ತ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳಿಗೆ ಇದು ವೇದಿಕೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತ ಅಭಿಪ್ರಾಯದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಡ್ಡಾಯ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಜ್ಞಾನವಾಪಿ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ದೊರೆತ ಶಿವಲಿಂಗದ ಕುರಿತು ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಪೋಸ್ಟ್: ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕನ ಬಂಧನ

ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವಿಟರ್ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಯೋಜನೆ ಕೈಬಿಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ಮಂಡಳಿಗೆ ಸೇರುವುದರಿಂದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಮಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ಅದು ತಡೆಯಬಹುದು.
Twitter ಪ್ರತಿ ಷೇರಿಗೆ $54.20 ನಗದು ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ದೃಢೀಕರಿಸಿದೆ. ಟ್ವಿಟರ್ ಕಂಪನಿ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಟ್ವಿಟರ್ ಷೇರುದಾರರ ಹಿತದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ನಿರ್ಧಾರ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ