ವ್ಯಾಟ್ಸಸ್‌ನಿಂದ ಅನೇಕ ಹೊಸ ಫೀಚರ್ಸ್​ ಘೋಷಣೆ ​: ವಾಟ್ಸಪ್‌ ಗ್ರುಪ್‌ಗಳಿಗೆ ಶೀಘ್ರವೇ 4 ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಲಭ್ಯ

ಮೆಟಾ ಒಡೆತನದ ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಮಸೇಜಿಂಗ್​ ವೇದಿಕೆ ವಾಟ್ಸ್​ಆಯಪ್​ ತನ್ನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ‘ಕಮ್ಯೂನಿಟೀಸ್​’ ಹೆಸರಿನ ಹೊಸ ಫೀಚರ್​ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಿದೆ. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲಿ ಈ ಹೊಸ ಫೀಚರ್​ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಎಲ್ಲ ಸ್ಮಾರ್ಟ್​ಫೋನ್​ಗಳಲ್ಲೂ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ.
ಗ್ರುಪ್‌ ನಿರ್ವಾಹಕರಿಗೆ ಅಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಅವಕಾಶ (ಅಡ್ಮಿನ್ ಡಿಲೀಟ್), ವಿಸ್ತೃತ ಧ್ವನಿ ಕರೆಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶ, ಸಂದೇಶ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಫೈಲ್ ಹಂಚಿಕೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಮೆಟಾ-ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ವಾಟ್ಸಪ್‌ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದೆ.

ವಾಟ್ಸಪ್‌ (WhatsApp) ಸಮುದಾಯಗಳ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಮುದಾಯಗಳು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ “ಇಡೀ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲಾದ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದವುಗಳ ಕುರಿತು ಸಣ್ಣ ಚರ್ಚಾ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಂಘಟಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕಂಪನಿಯು ಅಧಿಕೃತ ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ. ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ನಿರ್ವಾಹಕರಿಗಾಗಿ (ಅಡ್ಮಿನ್‌ಗಳಿಗೆ) ಹೊಸ ಟೂಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುವ ಪ್ರಕಟಣೆ ಸಂದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಯಾವ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ.

ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದೊಂದಿಗೆ, ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವ ವೇದಿಕೆಯು ಶಾಲೆಗಳು, ಸ್ಥಳೀಯ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳು, ಲಾಭೋದ್ದೇಶವಿಲ್ಲದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಒಂದೇ ಸೂರಿನಡಿ ತರಲು ಸುಲಭವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಂದರೆ ಉದ್ಯೋಗ ಸ್ಥಳ ಹಾಗೂ ಶಾಲೆಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸವಂತಹ ಗ್ರೂಪ್​ಗಳಿಗೆ ನೆರವಾಗುವುದೇ ಹೊಸ ಫೀಚರ್​​ನ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ವಿವಿಧ ಗ್ರೂಪ್​ಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಸೂರಿನಡಿ ತರಲು ಈ ಫೀಚರ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ನೆರವಾಗಲಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, 256 ಸದಸ್ಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ವಾಟ್ಸಪ್​ ಗ್ರೂಪ್​ಗಳ ಸಾವಿರಾರು ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಗ್ರೂಪ್​ ಅಡ್ಮಿನ್​ಗಳಿಗೆ ಕಮ್ಯೂನಿಟಿ ಫೀಚರ್​ ಸಹಾಯವಾಗಲಿದೆ.
“ಓದಲೇಬೇಕಾದ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ತರಗತಿಗಳು, ಪಠ್ಯೇತರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಅಥವಾ ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ಅಗತ್ಯತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಶಾಲೆಯ ಎಲ್ಲ ಪೋಷಕರನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸಲು ಸಮುದಾಯಗಳು ಶಾಲೆಯ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರಿಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವ ವೇದಿಕೆ ಬ್ಲಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನೋಯ್ಡಾ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ನಿರ್ಮಾಣದಲ್ಲಿ ವಿಳಂಬಕ್ಕೆ ದಿನಕ್ಕೆ 10 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿದಂಡ ವಿಧಿಸಲಿರುವ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರ

ವಾಟ್ಸಪ್ ಗುಂಪುಗಳ  ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು

ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು, ಅಡ್ಮಿನ್‌ಗಳಿಗೆ ಅಳಿಸುವಿಕೆ ಸೌಲಭ್ಯ, ಫೈಲ್ ಹಂಚಿಕೆ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತೃತ ಧ್ವನಿ ಕರೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

*ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು ಹೊಸ ಸಂದೇಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಚಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ವಾಟ್ಸಪ್ ಎಮೋಜಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಇದೀಗ, ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿರುವ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

*ಅಡ್ಮಿನ್ ಡಿಲೀಟ್ -‌ ಈಗ ಗ್ರೂಪ್ ಅಡ್ಮಿನ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಚಾಟ್‌ಗಳಿಂದ ತಪ್ಪಾದ ಅಥವಾ ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

* ಫೈಲ್​ ಶೇರ್​ ಮಾಡುವ ಗಾತ್ರವನ್ನು 2ಜಿಬಿವರೆಗೂ ವಿಸ್ತರಣೆ- ಫೈಲ್ ಶೇರ್ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮಿನಲ್ಲಿ 2 ಜಿಬಿವರೆಗಿನ ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಫೈಲ್ ಹಂಚಿಕೆ‌ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಜನರು ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಹಕರಿಸಬಹುದು.

* ವಿಸ್ತೃತ ಧ್ವನಿ ಕರೆಗಳು WhatsApp ಈ ಹಿಂದೆ 4 ರಿಂದ 8 ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಗುಂಪು ಕರೆಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿತ್ತು. ಈಗ, ಕಂಪನಿಯು ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ 32 ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಧ್ವನಿ ಕರೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿದೆ. WhatsApp ಧ್ವನಿ ಕರೆಗಳ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಮರುವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಲಭ್ಯತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, WhatsApp ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು “ಮುಂಬರುವ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹೊರತರಲಾಗುವುದು ಆದ್ದರಿಂದ ಜನರು ಸಮುದಾಯಗಳು ಸಿದ್ಧವಾಗುವ ಮೊದಲೇ ಅವುಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಬೀಟಾ ಬಳಕೆದಾರರಿಗಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಹೊರತರಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಸ್ಥಿರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಅರ್ಜುನ್ ಸಿಂಗ್ ಘರ್ ವಾಪ್ಸಿ: ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಮರಳಿದ ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ..!

ಸದ್ಯ ಈ ಫೀಚರ್​ ಬೆಟಾ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ ಹಾಗೂ ಕೆಲವೇ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಈ ಫೀಚರ್​ ಅನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ನೀಡಲು ಕಂಪನಿ ಯೋಜಿಸಿದೆ. ಆದರೆ, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಈ ಫೀಚರ್​ ಪಡೆಯಲು ದರ ನಿಗದಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಳ್ಳಿ ಹಾಕುವಂತಿಲ್ಲ.
ಈ ಹೊಸ ಫೀಚರ್​ ಕೂಡ ಎಂಡ್-ಟು-ಎಂಡ್ ಎನ್‌ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿ ಸೋರಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಬಳಕೆದಾರರ ಗೌಪ್ಯತೆಯನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಾಟ್ಸಪ್​ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ವಿಲ್​ ಕ್ಯಾತ್‌ಕಾರ್ಟ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಈ ಫೀಚರ್​ ಬಳಕೆಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ