ಕರ್ನಾಟಕದ್ದು 40% ಕಮಿಷನ್ ಸರ್ಕಾರ, ದೆಹಲಿಯದ್ದು 0% ಎಎಪಿ ಸರ್ಕಾರ, ನಿಮಗೆ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ 0% ಸರ್ಕಾರ ಬೇಡವೇ ?: ಜನತೆಗೆ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್‌ ಪ್ರಶ್ನೆ, ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ತಯಾರಿಗೆ ಎಎಪಿ ಮುನ್ನುಡಿ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಹಾಗೂ ರಾಜ್ಯದ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರ ಸಂಘದಿಂದ ‘ಶೇ 40 ಪರ್ಸೆಂಟ್ ಕಮಿಷನ್ ಸರ್ಕಾರ’ ಎಂಬ ಹಣೆಪಟ್ಟಿ ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡಿರುವ ಬಸವರಾಜ ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ನೇತೃತ್ವದ ಬಿಜೆಪಿ ಆಡಳಿತದ ವಿರುದ್ಧ ಹೊರಿಸಲಾಗಿರುವ ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಎಎಪಿ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ಕಣದ ಹುಡುಕಾಟದಲ್ಲಿದೆ.
ಕರ್ನಾಟಕವು 2023 ರಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋಗಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಇಂದು ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ, ರಾಜ್ಯದ ರೈತ ಸಂಘದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಎಎಪಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡರು, ಇದು ಪಕ್ಷದ ಕರ್ನಾಟಕ ಘಟಕಕ್ಕೆ ಒಂದು ಮಹತ್ವದ ಸೇರ್ಪಡೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಬಿಜೆಪಿ ವಿರುದ್ಧ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ವಾಗ್ದಾಳಿ
ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ಸರಕಾರ ಶೇ.20 ಸರ್ಕಾರವಾಗಿತ್ತು. ಇಂದಿನ ಸರ್ಕಾರ 40 ಪರ್ಸೆಂಟ್ ಸರ್ಕಾರ. ಆದರೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಎಎಪಿ ಸರ್ಕಾರ 0% ಸರ್ಕಾರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಭೇಟಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರರೈತರ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಹೇಳಿದರು.
ನಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಒಂದು ರೂಪಾಯಿಯನ್ನು ಲಂಚವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೂ ಅದೇ ಬೇಡವೇ? ಎಂದು ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷದ (ಎಎಪಿ) ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಚಾಲಕರಾಗಿರುವ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಬಸವನಗುಡಿಯ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಾಲೇಜು ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ನೆರೆದಿದ್ದ ರೈತರು ಮತ್ತು ಆಪ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಕೇಳಿದರು.
ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಉಚಿತ ಶಿಕ್ಷಣ, ವಿದ್ಯುತ್, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಬಸ್ ಪ್ರಯಾಣದ ದೆಹಲಿ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಅನುಕರಿಸುವುದಾಗಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಗುರುವಾರ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು, ಬಿಜೆಪಿಯು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಪಶ್ರುತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಲಖಿಂಪುರ ಖೇರಿಯಲ್ಲಿ, ರೈತರ ಮೇಲೆ ವಾಹನ ಹಾಯಿಸಿ ಸಾಯಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಅಜಯ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಮಗ ಆಶಿಶ್ ಲಖಿಂಪುರ ಖೇರಿ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಯಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಆತನಿಗೆ ಕಠಿಣ ಶಿಕ್ಷೆಯಾಗಬೇಕು. ಆದರೆ, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದ ವರೆಗೆ ಎಲ್ಲರೂ ಅವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಆರೋಪಿಸಿದರು.
ಹಿಂಸಾಚಾರ ಮತ್ತು ವಿಧ್ವಂಸಕ ಕೃತ್ಯಗಳಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ದೆಹಲಿಯ ತನ್ನ ಅಧಿಕೃತ ನಿವಾಸದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಯುವ ಘಟಕದ ಮಾರ್ಚ್ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್‌, “ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಗೂಂಡಾಗಳು ಬಲವಂತವಾಗಿ ನನ್ನ ಮನೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ನಾನು ದೆಹಲಿಯ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ವಯಸ್ಸಾದ ಪೋಷಕರು ಅಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಅವರು ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ ನನ್ನ ಮನೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಈ ಗೂಂಡಾಗಳನ್ನು ಶಿಕ್ಷಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಬದಲಾಗಿ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನೂ ಹಾರಹಾಕಿ ಸ್ವಾಗತಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ದೆಹಲಿ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ತ್ರಿವರ್ಣ ಧ್ವಜದ ಮೇಲೆ ನಿಂತು ನಮಾಜ್ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬಂಧನ, ಜಾಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆ

ಈ ಗೂಂಡಾಗಳು ಯಾವ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದವರು? ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಶಾಂತಿ ಕದಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಯಾರೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ನೀವು ದ್ವೇಷವನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ, ಅವರಿಗೆ ಮತ ನೀಡಿ. ನಿಮಗೆ ಶಾಲೆಗಳು ಬೇಕಾದರೆ, ನನಗೆ ಮತ ನೀಡಿ. ನಿಮಗೆ ರೌಡಿಸಂ ಬೇಕಿದ್ದರೆ ಅವರಿಗೆ ಮತ ನೀಡಿ, ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಬೇಕಿದ್ದರೆ ನನಗೆ ಮತ ನೀಡಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಅವರು ಯಾವುದೇ ಹೆಸರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದಿದ್ದರೂ, ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ರಾವಣನ ಕಾರ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ನಡುವಿನ ಸಮಾನಾಂತರವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದರು.
ರಾವಣನಿಗೆ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದು ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವೂ ದುರಹಂಕಾರ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿ ಕರಾಳ ಕಾನೂನನ್ನು ತಂದರೂ 13 ತಿಂಗಳ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ನಂತರ ರೈತರು ಅವರ ದುರಹಂಕಾರವನ್ನು ಮುರಿದರು ಎಂದು ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ರೈತರನ್ನು ಸಾಯಿಸಿದ ಪಕ್ಷಗಳನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ: ಕೋಡಿಹಳ್ಳಿ
ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ರೈತ ಸಂಘದ (ಕೆಆರ್‌ಆರ್‌ಎಸ್) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕೋಡಿಹಳ್ಳಿ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್, ರೈತರು ಎಎಪಿಗೆ ಮತ ನೀಡಿ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಜೆಡಿಎಸ್‌ಗೆ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು.
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಗುಂಡೂರಾವ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆದಾಗ ರೈತರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಪ್ರಧಾನಿಯಾದ ನಂತರ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಕಾನೂನುಗಳು ಮತ್ತು ನೀತಿಗಳಿಂದ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದೆಹಲಿಯ ಗಡಿಯಲ್ಲಿನ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಕರ್ನಾಟಕದಿಂದ ರೈತರ ನಿಯೋಗಗಳ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಹೇಳಿದರು.
ರೈತರಾದ ನಾವು ರೈತರನ್ನು ಬುಲೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಕೊಂದ ಪಕ್ಷವನ್ನಾಗಲಿ ಅಥವಾ ರೈತರ ಸಂಕಷ್ಟವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿ ರೈತರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಪಕ್ಷವನ್ನಾಗಲಿ ಅನುಮೋದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ರೈತರ ಮಕ್ಕಳು ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬೇಕು. ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಎಎಪಿಯನ್ನು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ತರಲು ಕೆಆರ್‌ಆರ್‌ಎಸ್‌ನ ಸದಸ್ಯರು 24/7 ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಎನ್‌ಐಎ ಅಧಿಕಾರಿ-ಪತ್ನಿ ಹತ್ಯೆ ಪ್ರಕರಣ: ಇಬ್ಬರು ಅಪರಾಧಿಗಳಿಗೆ ಗಲ್ಲು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಿದ ಕೋರ್ಟ್‌

ನಿವೃತ್ತ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಭಾಸ್ಕರ್ ರಾವ್ ನಂತರ ಒಂದು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ಎಎಪಿಯ ಕರ್ನಾಟಕ ಘಟಕಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.
ಕರ್ನಾಟಕವು 2023 ರಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋಗಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಚುನಾವಣಾ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಎಎಪಿ ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲಲ್ಲ. 2018ರ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಹೊರತಾಗಿ, 2014 ರ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷವು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿತು, ಆದರೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎಎಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದ ಕೆಲವು ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ