ಪಂಜಾಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಬಂದ್‌ ಟ್ರಕ್‌ನಲ್ಲಿ 700 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಮೌಲ್ಯದ ಹೆರಾಯಿನ್ ಪತ್ತೆ

ಅಮೃತಸರ: ಕಸ್ಟಮ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಭಾನುವಾರ ಅಮೃತಸರದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಚೆಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಮೂಲಕ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಬರುತ್ತಿದ್ದ ಟ್ರಕ್‌ನಿಂದ 700 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ 102 ಕೆಜಿ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ದೆಹಲಿ ಮೂಲದ ಆಮದುದಾರರಿಂದ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಾದ ಲೈಕೋರೈಸ್ ರೂಟ್ಸ್ (ಮುಲೇಥಿ) ರವಾನೆಯಲ್ಲಿ ಔಷಧಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡಿ ತರಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.
ಜೂನ್ 2019 ರ ನಂತರ ಅಮೃತಸರ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಅವರು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಆಮದುಗಳಿಂದ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಚೆಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ (ಐಸಿಪಿ) ಅಟ್ಟಾರಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 532.630 ಕೆಜಿ ಡ್ರಗ್ಸ್ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಡ್ರಗ್ಸ್‌ ಪತ್ತೆ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ನಿಗದಿತ ಪರೀಕ್ಷಾ ವಿಧಾನದ ಪ್ರಕಾರ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಎಕ್ಸ್-ರೇ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್‌ಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲಾಗಿದೆ. ಲಾರಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಮರದ ದಿಮ್ಮಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಅನಿಯಮಿತ ತಾಣಗಳು ಎಕ್ಸ್-ರೇ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದು ಅಧಿಕಾರಿಗೆ ಕಂಡುಬಂದಿವೆ.
ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿ, ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲಾಯಿತು.

ಎಲ್ಲಾ ಚೀಲಗಳನ್ನು ತೆರೆದಾಗ, ಕೆಲವು ಚೀಲಗಳಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಸಿಲಿಂಡರಾಕಾರದ ಮರದ ದಿಮ್ಮಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಅಂಟು ವಸ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿದ ಗರಗಸದ ಪುಡಿಯಿಂದ ಎರಡೂ ತುದಿಗಳಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಲಾಗಿತ್ತು. ಅಂತಹ ಮರದ ದಿಮ್ಮಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಚೀಲಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು.

ಓದಿರಿ :-   ಟೋಕಿಯೊದಲ್ಲಿ ಜಪಾನಿನ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹಿಂದಿ ಸಂವಾದ ವೈರಲ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಈ ಮರದ ದಿಮ್ಮಿಗಳನ್ನು ನಂತರ ಅಂತಹ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಲಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಂತ್ರದಿಂದ ಮಾಡಿದ ಕುಳಿಯನ್ನು ಒಡೆಯಲಾಯಿತು, ಅದು ಮಾದಕ ವಸ್ತು ಎಂದು ಶಂಕಿಸಲಾದ ಪುಡಿಯ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ತುಂಬಿತ್ತು. ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬಾರ್ಡರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಫೋರ್ಸ್ (BSF) ಎರಡರಿಂದಲೂ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಪತ್ತೆ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಿಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ವಸ್ತುವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ನಂತರ ಮಾದಕ ವಸ್ತುಗಳೆಂದು ದೃಢಪಟ್ಟಿತು.
ಇಂತಹ ಮರದ ದಿಮ್ಮಿಗಳ ಒಟ್ಟು ತೂಕ ಸುಮಾರು 475 ಕೆಜಿ ಇದ್ದು, ಇದರಿಂದ 102 ಕೆಜಿ ಶಂಕಿತ ಹೆರಾಯಿನ್ ಅಂದಾಜು ಮೌಲ್ಯ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ 700 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಲಸಾಗಿದೆ. ಹಾಗೂ ಪ್ರಕರಣದ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ತನಿಖೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ