ಮನೆಯವರಿಗೆ ಗೊತ್ತಾಗದಂತೆ ಚಳಿಗಾಲ ಕಳೆಯಲು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಬಂದು ಅಡಗಿದ್ದವು ಐದು ಕರಡಿಗಳು…!

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ: ಅಸಮತೋಲಿತ ಗೊರಕೆ ತರಹದ ಶಬ್ದಗಳು’ ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಕುಟುಂಬ ಐದು ಕರಡಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಕೆಳಗೆ ಇರುವುದನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದೆ..!
ಮನೆಯ ನಿವಾಸಿಗಳು ಚಳಿಗಾಲದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ “ಕೆಲವು ಅಸಮತೋಲಿತ ಗೊರಕೆ ತರಹದ ಶಬ್ದಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಫೇಸ್‌ ಬುಕ್‌ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಗುಂಪು ಹೇಳಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಈ ನಿಗೂಢ ಶಬ್ದಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ಅವರಿಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಯಾವುದರ ಶಬ್ದವೆಂಬುದು ಅವರಿಗೆ ಅರ್ಥವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ ಹೇಳಿದೆ.

ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಚಳಿಗಾಲ ಆರಂಭವಾಗಿದೆ. ಚಳಿಯಲ್ಲಿ ರಕ್ಷಣೆ ಪಡೆಯಲು ಕರೆಯದೇ ಬಂದ ಅತಿಥಿಗಳಾದ ಐದು ಕರಡಿಗಳು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಚ್ಚಗೆ ಅಡಗಿ ಕುಳಿತಿದ್ದವು. ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಿಚಿತ್ರ ಶಬ್ದ ಬರುತ್ತಿತ್ತು. ಈ ಶಬ್ದ ಎಲ್ಲಿಂದ ಬರುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದು ಮಾತ್ರ ಮನೆಯವರಿಗೆ ಗೊಂದಲವಾಗಿಯೇ ಇತ್ತು.
ಕೆಲ ದಿನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಗೊರಕೆಯಂತಹ ಶಬ್ದಗಳು, ಕೇಳಲು ಶುರುವಾಗಿತ್ತು. ಮನೆಯಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ಹುಡುಕಿದರೂ ಏನೂ ಪತ್ತೆಯಾಗಲಿಲ್ಲ. ನಂತರ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ತಂಡವನ್ನು ಕರೆತರಲಾಯಿತು. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕರಡಿ ಇರುವುದು ಪತ್ತೆಯಾಯಿತು ಎಂದು ಮನೆಯವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಆದರೆ ಕರಡಿ ಒಂದೇ ಇದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದವರಿಗೆ ಅಚ್ಚರಿ ಕಾದಿತ್ತು. ತಾಯಿ ಕರಡಿ ತನ್ನ ನಾಲ್ಕು ಮರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಡಗಿ ಕುಳಿತಿದ್ದನ್ನು ಕಂಡು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಶಾಕ್​ ಆಗಿದ್ದರು. ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮರಿಗಳನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿಡಲು ತಾಯಿ ಕರಡಿ ಸಮೀಪದ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂಬುದು ಪತ್ತೆಯಾಯಿತು. ಒಟ್ಟಾರೆ ಈ ಐದು ಕರಡಿಗಳನ್ನು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆಗೆ ಒಪ್ಪಿಸಲಾಗಿದೆಯಂತೆ.
ತನ್ನ ಮೂರು ಮರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ತಾಯಿ ಕರಡಿ ಮತ್ತು ಇವರ ಜೊತೆಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಅನಾಥ ಕರಡಿ ಮರಿ ಹೇಗೆ ಚಳಿಗಾಲವನ್ನು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸ್ಥಳೀಯ ಮನೆಯ ಅಡಿ ಭಾಗದ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಕಳೆದಿವೆ.

ನಾವು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಿ ಕರಡಿಗಳನ್ನು ಹೊರಗೆ ಬರುವಂತೆ ಮಾಡುವ ವರೆಗೂ ಮನೆಯ ಕೆಳಗೆ ಐದು ಕರಡಿಗಳಿವೆ ಎಂದು ಮನೆಯವರಿಗೆ ಹಾಗೂ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ … ಮತ್ತು ನಂತರ ನಾವು ಐದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಬೇರ್ ಲೀಗ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಆನ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಟ್ ಹಫ್ಪೋಸ್ಟ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಒಮ್ಮೆ ತಾಯಿಯನ್ನು ಅದಿದ್ದ ಜಾಗದಿಂದ ಎಬ್ಬಿಸಿದಾಗ, ಮರಿಗಳನ್ನು ತಾಯಿ ಕರಡಿ ಕರೆಯಿತು ಹಾಗೂ ಅವು ತಾಯಿಯನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿದವು ಎಂದು Ms ಬ್ರ್ಯಾಂಟ್ ವಿವರಿಸಿದರು. ಹಫ್‌ಪೋಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕರಡಿ ಕುಟುಂಬವು ಜಾಗವನ್ನು ಖಾಲಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಕ್ರಾಲ್ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ತಡೆಗೋಡೆಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮತ್ತೆ ಯಾವುದೇ ಕರಡಿಗಳು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೆ ಅವು ಸಣ್ಣ ಆಘಾತವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ