ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ ಆಗದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ‘ಪ್ಲಾನ್’: ಪಕ್ಷ ಸೇರುವಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಆಫರ್‌ ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಚುನಾವಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞ

ನವದೆಹಲಿ: ಚುನಾವಣಾ ತಂತ್ರಗಾರ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸೇರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪಕ್ಷದ ವಕ್ತಾರ ರಣದೀಪ್ ಸುರ್ಜೇವಾಲಾ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜಕೀಯ ತಂತ್ರಗಾರ ಪ್ರಶಾಂಕ ಕಿಶೋರ್‌ ಅವರು, 2024 ರಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಮರಳಲು ಹತಾಶ ಪ್ರಯತ್ನ ನಡೆಸಿರುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಸೇರಲಿದ್ದಾರೆಂಬ ಬಲವಾದ ಊಹಾಪೋಹದ ನಡುವೆ ಈ ಸುದ್ದಿ ಬಂದಿದೆ.
ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತಿ ಮತ್ತು ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಸಶಕ್ತ ಕ್ರಿಯಾ ಗುಂಪು 2024 ಅನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯೊಂದಿಗೆ ಗುಂಪಿನ ಭಾಗವಾಗಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಲು ಪ್ರಶಾಂತ ಕಿಶೋರ್‌ ಅವರನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಅವರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ನೀಡಿದ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನಾವು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಸುರ್ಜೇವಾಲಾ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸಶಕ್ತ ಕ್ರಿಯಾ ಗುಂಪಿನ(EAG) ಭಾಗವಾಗಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಲು ಮತ್ತು ಚುನಾವಣೆಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ನೀಡಿದ್ದ ಉದಾರ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ನಾನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ. ನನ್ನ ವಿನಮ್ರ ಅಭಿಪ್ರಾಯದಲ್ಲಿ, ನನಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಪರಿವರ್ತನಾ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಮೂಲಕ ಆಳವಾಗಿ ಬೇರೂರಿರುವ ರಚನಾತ್ಮಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ನಾಯಕತ್ವ ಮತ್ತು ಸಾಮೂಹಿಕ ಇಚ್ಛಾಶಕ್ತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಸುರ್ಜೆವಾಲಾ ಅವರ ಘೋಷಣೆಯ ನಂತರ ಪ್ರಶಾಂತ್‌ ಕಿಶೋರ್ ಟ್ವೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರು ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಹಂಗಾಮಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥೆ ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು 2024 ರ ಚುನಾವಣೆಯ ನೀಲನಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು, ಚುನಾವಣಾ ಸೋಲಿನ ಸರಮಾಲೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಮಾಸ್ಟರ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಜ್ಞರಾಗಿ ಅವರು ಪಕ್ಷವನ್ನು ಸೇರುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ವದಂತಿಗಳಿಗೆ ಇದು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಕಿಶೋರ್ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಸಭೆಯ ನಂತರ, ಅವರ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ವರದಿಯನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಎಂಟು ಸದಸ್ಯರ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿದರು, ಅದರ ನಂತರ ರಾಜಕೀಯ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಕೂಲಂಕಷವಾಗಿ ಚರ್ಚಿಸಲು “ಸಬಲೀಕರಣದ ಕ್ರಿಯಾ ಗುಂಪು-2024” ಅನ್ನು ರಚಿಸಲಾಯಿತು.
ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್, I-PAC ಜೊತೆಗಿನ ಒಡನಾಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಿದ್ದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಅಕ್ರಮ ಆಸ್ತಿ ಗಳಿಕೆ ಪ್ರಕರಣ: ಹರಿಯಾಣದ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಚೌತಾಲಾ ದೋಷಿ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪು

ಕಿಂಗ್‌ಮೇಕರ್, ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ಬೃಹತ್ ಯಶಸ್ವಿ ಪ್ರವಾಸಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಅನೇಕರಿಂದ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲ್ಪಟ್ಟಂತೆ, “ಕಾಫಿ ವಿತ್ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್” ಮತ್ತು “ಪಂಜಾಬ್ ದಾ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್” ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಇದು ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅಮರಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಮನೆಮಾತಾಗಿ ಮಾಡಿತು. ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತೆ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ; ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಪಕ್ಷವು 2017 ರಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಏಳು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು. ಪ್ರಶಾಂಕ ಕಿಶೋರ್‌ ಅವರು ಈ ಕಳಪೆ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಹೈಕಮಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಪದೇಪದೇ ದೂಷಿಸಿದ್ದರು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಬಾರಿ, ಹಲವಾರು ಸುತ್ತಿನ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಟಿಎಂಸಿ, ವೈಎಸ್‌ಆರ್‌ಸಿಪಿ ಮತ್ತು ಎಎಪಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಪಕ್ಷದ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿಗೆ ಪ್ರಶಾಂತ್‌ ಕಿಶೋರ್‌ ಅವರನ್ನು ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಕರೆತರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.
ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಉನ್ನತ ನಾಯಕರೊಂದಿಗಿನ ಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 370 ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಥಾನಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಉಳಿದವುಗಳಿಗೆ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರು ಮೊಹಮ್ಮದ್? : ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಥಳಿತ, ನಂತರ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆ

ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಬಿಹಾರ ಮತ್ತು ಒಡಿಶಾದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಹೋರಾಡಬೇಕು, ತಮಿಳುನಾಡು, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮತ್ತು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದ್ದು, ಗುಜರಾತ್ ಮತ್ತು ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮುಂಬರುವ ಚುನಾವಣೆಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಅವರು ಸೋನಿಯಾ ಜೊತೆ ಚರ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.
I-PAC ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ಗೆ ತಮ್ಮ ವಿವರವಾದ ಪ್ರಸ್ತುತಿಯಲ್ಲಿ, ಸಂವಹನ ವಿಭಾಗ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಸಂಘಟನೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ