ಅಮೆರಿಕದ ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್, ಟಿಕ್‌ ಟಾಕ್‌ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್‌ರ ಟ್ರುತ್‌ ಸೋಶಿಯಲ್‌ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್..!

ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ಟ್ವಿಟರ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ನಂತರ, ಮಾಜಿ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್‌ ಟ್ರಂಪ್‌ ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗೆ ಮರಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿದರು. ಆದರೆ, ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಮರಳಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದು, ಟ್ರುತ್‌ ಸೋಶಿಯಲ್‌ನಲ್ಲೇ ಇರಲು ಬಯಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಕಲಕಿದ ಕಾರಣ, ಟ್ರುತ್‌ ಸೋಶಿಯಲ್‌ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಉತ್ತಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಪಡೆಯಿತು. ಎಷ್ಟರಮಟ್ಟಿಗೆಂದರೆ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಟ್ರೂತ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅಮೆರಿಕದ ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ ಚಾರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಅದನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದ ಮಸ್ಕ್, “ಟ್ರುತ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಆಪಲ್ ಸ್ಟೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಟ್ರುತ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆ್ಯಪಲ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಮೈಕ್ರೋಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಸೈಟ್ ತನ್ನ ಖಾತೆಯನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಿದರೂ ತಾನು ಮತ್ತೆ ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ಸೇರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಬದಲಿಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ತಂಡವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ Twitter ಗೆ ಪರ್ಯಾಯವಾದ ಟ್ರುತ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಟ್ರುತ್ ಸೋಷಿಯಲ್‌ಗೆ ಸೇರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.
ನಾನು ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ನಾನು ಟ್ರುತ್ ಸೋಷಿಯಲ್ ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಎಲೋನ್ ಟ್ವಿಟರ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಅದನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಒಳ್ಳೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಆದರೆ ನಾನು ಟ್ರುತ್ ಸೋಷಿಯಲ್‌ನಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿಯಲಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಟ್ವಿಟರ್‌ನಿಂದ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು ಏಕೆ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಯಿತು?
ಟ್ವಿಟರ್ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಮತ್ತು ನೀತಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ವೇದಿಕೆಯು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿತು. ಅಂದಿನಿಂದ, @realDonaldTrump ಖಾತೆಯನ್ನು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಮೆರಿಕ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್‌ಗೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ಜನರನ್ನು ಟ್ರಂಪ್‌ “ದೇಶಭಕ್ತರು” ಎಂದು ಕರೆದ 12 ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಖಾತೆಯನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
@realDonaldTrump ಖಾತೆಯಿಂದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ನಂತರ – ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ಅಪಾಯದ ಕಾರಣ ನಾವು ಖಾತೆಯನ್ನು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದ್ದೇವೆ, ”ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸುವ ಮಸ್ಕ್, ಟ್ವಿಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಹಾಕುವುದಕ್ಕಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಅನ್‌ಬ್ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಖಾತೆಯೂ ಒಂದು.
ಮಸ್ಕ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಬಂದಿದ್ದು ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಮೂಲ ತತ್ವಕ್ಕೆ ಬದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರು ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಅರ್ಥವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತಾ, ಮಸ್ಕ್ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, “ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಮಾತು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ನಾನು ಕಾನೂನಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವ ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಕಾನೂನನ್ನು ಮೀರಿದ ಸೆನ್ಸಾರ್ಶಿಪ್ ಅನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ