ಪುರುಷರ ಮಿದುಳಿನ ಗಣಿತದ ಮಿಥ್ಯೆ..!?: ಗಣಿತದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರು ಹುಡುಗರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಲ್ಲರೇ? ಯುನೆಸ್ಕೋ ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳಿದ್ದೇನು..?

ನವದೆಹಲಿ: ಗಣಿತ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗರು ಜನ್ಮತಃ ಉತ್ತಮರೇ? ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯು ದಶಕಗಳಿಂದ ಬಿಸಿಬಿಸಿಯಾದ ಚರ್ಚೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಕೆಲವು ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಮೆದುಳಿನ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮತ್ತು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಪುರುಷರಿಗೆ ಗಣಿತದ ಅಂಚನ್ನು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ನೀಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರು ಓದುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಬರವಣಿಗೆಯ ಕಡೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ನಿರ್ದೇಶಿಸಲ್ಪಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಗಣಿತ ಮಾಡುವಾಗ ಮಕ್ಕಳ ಮೆದುಳಿನ ಮೇಲೆ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ನಡೆಸುವ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಬಹುದು.
ಯುನೆಸ್ಕೋದ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ವರದಿಯ ಹೊಸ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಆರಂಭಿಕ ತರಗತಿಗಳಲ್ಲಿ ಗಣಿತದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗರ ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಂದೆ ಇದ್ದರೂ ನಂತರದಲ್ಲಿ ಅಂತರವು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆರಂಭಿಕ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಹುಡುಗರು ಗಣಿತದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಈ ಲಿಂಗ (gender) ಅಂತರವು ನಂತರ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಬಡ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕಲಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಲಿಂಗ ಅಂತರ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ಕೆಲವು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಈ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಈಗ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಲಿಂಗ (gender) ಅಸಮಾನತೆ ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರು ತಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವ ಅಡೆತಡೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಯೋಚಿಸಲು ವರದಿಯು ನಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳುತ್ತದೆ. ಇನ್ನೂ ಹಿಂದೆ ಉಳಿದಿರುವವರ ಕುರಿತಾದ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಗಾಢವಾಗಿಸುತ್ತ, ಯುನೆಸ್ಕೋದ ವಾರ್ಷಿಕ ಲಿಂಗ (gender) ವರದಿಯು ಜಾಗತಿಕ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಲು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮಿಕ ಶಿಕ್ಷಣದ 120 ದೇಶಗಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಗ್ರೇಡ್ 8ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಮಲೇಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಗಣಿತದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರ ಪರವಾಗಿ 7 ಶೇಕಡಾ ಪಾಯಿಂಟ್ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ, ಕಾಂಬೋಡಿಯಾದಲ್ಲಿ 3 ಅಂಕಗಳು, ಕಾಂಗೋದಲ್ಲಿ 1.7 ಅಂಕಗಳು ಮತ್ತು ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ 1.4 ಅಂಕಗಳ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಅಕ್ರಮ ಆಸ್ತಿ ಗಳಿಕೆ ಪ್ರಕರಣ: ಹರಿಯಾಣದ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಚೌತಾಲಾ ದೋಷಿ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪು

ಪುರುಷರ ಗಣಿತ ಮೆದುಳಿನ ಪುರಾಣ
ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್‌ಗಳು ಇನ್ನೂ ಕಲಿಕೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಮತ್ತು ಮಾಧ್ಯಮಿಕ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರು ಗಣಿತವನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳಾದ್ಯಂತ ಗಣಿತದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಸಾಧನೆ ಮಾಡುವವರಲ್ಲಿ ಹುಡುಗರು ಅತಿಯಾಗಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ-ಆದಾಯದ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರೌಢಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರು ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಹುಡುಗಿಯರು ಇನ್ನೂ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ, ಯಾಕೆಂದರೆ ಲಿಂಗ (gender) ಪಕ್ಷಪಾತವು ವಿಜ್ಞಾನ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಗಣಿತ (STEM) ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಿಕ್ಷಣದ ಅನ್ವೇಷಣೆಗೆ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಅಡ್ಡಿಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ವರದಿಯು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಹುಡುಗಿಯರು ಓದುವುದರಲ್ಲಿ ಹುಡುಗರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ಹುಡುಗಿಯರು ಗಣಿತ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಹುಡುಗಿಯರು ಓದುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮರು. ಹುಡುಗರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹುಡುಗಿಯರು ಓದುವುದರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಾವೀಣ್ಯತೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಯುನೆಸ್ಕೊ ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಅಂತರವಿದೆ, ಗ್ರೇಡ್ 4ರಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲಿ 77% ಹುಡುಗಿಯರು ಓದುವ ಪ್ರಾವಿಣ್ಯತೆ ಸಾಧಿಸಿದ್ದರೆ 51% ಹುಡುಗರು ಮಾತ್ರ ಕನಿಷ್ಠ ಓದುವ ಪ್ರಾವೀಣ್ಯತೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಥಾಯ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ಹುಡುಗಿಯರು 18% ಅಂಕಗಳಿಂದ ಹುಡುಗರನ್ನು ಮೀರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಡೊಮಿನಿಕನ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ 11 ಅಂಕಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ಮೊರಾಕೊದಲ್ಲಿ 10 ಅಂಕಗಳಿಂದ. ಲಿಥುವೇನಿಯಾ ಮತ್ತು ನಾರ್ವೆಯಂತಹ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತರಗತಿಗಳಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗರು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಓದುವ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ, ಹುಡುಗಿಯರ ಪರವಾಗಿ ಇರುವ ಅಂತರವು 15 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನೊಳಗೆ ಸುಮಾರು 15 ಶೇಕಡಾ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ದೆಹಲಿ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ತ್ರಿವರ್ಣ ಧ್ವಜದ ಮೇಲೆ ನಿಂತು ನಮಾಜ್ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬಂಧನ, ಜಾಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೇಟಾ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೂ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಬಿಡುಗಡೆಗಳು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮೊದಲು ಕಲಿಕೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಲಿಂಗ (gender)ಅಂತರಗಳ ಜಾಗತಿಕ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ. ಓದು ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗರಿಗಿಂತ ಹುಡುಗಿಯರು ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಗಣಿತದಲ್ಲಿಯೂ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ನಿರಂತರ ಪಕ್ಷಪಾತ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್‌ಗಳಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಗಣಿತದಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಸಾಧನೆ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಕಲಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಲಿಂಗ ಸಮಾನತೆ ಬೇಕು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಕಲಿಯುವವರು ತಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ”ಎಂದು ಯುನೆಸ್ಕೋದ ಜಾಗತಿಕ ಶಿಕ್ಷಣ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ವರದಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮನೋಸ್ ಆಂಟೋನಿನಿಸ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಅಧ್ಯಯನ ನಡೆಸಿದ ಸಂಶೋಧಕರು, ಲ್ಯಾಟಿನ್-ಅಮೆರಿಕನ್ ಲ್ಯಾಬೊರೇಟರಿ ಫಾರ್ ದಿ ಅಸೆಸ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ದಿ ಕ್ವಾಲಿಟಿ ಆಫ್ ಎಜುಕೇಶನ್ (LLECE), ಪ್ರೋಗ್ರಾಮ್ ಡಿ’ಅನ್ನಲೆಸ್ ಡೆಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ ಎಜುಕಾಟಿಫ್ಸ್ ಡೆ ಲಾ ಕಾನ್ಫೆಮ್ನೆ (PASEC), ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಲಿಕೆಯ ಮಾಪನಗಳು (SEA-PLM) ಮತ್ತು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗಣಿತಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು ಹಾಗೂ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದರು. ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನ ಅಧ್ಯಯನಗಳ (TIMSS) ಸಮೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದರು.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಹರಡುವ ಮೊದಲು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕಳೆದ 18 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ