UPIನಲ್ಲಿ ಹಣ ಪಾವತಿ ಮಾಡುವ ಭಾರತದ ಬಳಕೆದಾರರು, ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳಿಗೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಆಫರ್‌ ನೀಡಲಿದೆ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌…!

ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳನ್ನು ತನ್ನ ಪಾವತಿ ವೇದಿಕೆಗೆ (payments platform) ಸೆಳೆಯುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ವಾಟ್ಸಪ್‌ (WhatsApp) ಈ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊರತರಲಿದೆ.
ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ, ವಾಟ್ಸಪ್‌ (WhatsApp)ನ ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅದರ ಪಾವತಿ ಸೇವೆಗಾಗಿ ಬಳಕೆದಾರರ ನೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಭಾರತದ ಏಕೀಕೃತ ಪಾವತಿಗಳ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ (UPI) ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಪೀರ್-ಟು-ಪೀರ್ ಪಾವತಿ ವರ್ಗಾವಣೆಗಾಗಿ ಪ್ರತಿ ವಹಿವಾಟಿಗೆ 33 ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದೇವೇಳೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಮೆಟಾ-ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಿಂದ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು WhatsApp ಇನ್ನೂ ದೃಢೀಕರಿಸದಿದ್ದರೂ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ನ್ಯಾಷನಲ್ ಪೇಮೆಂಟ್ಸ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (NPCI) ವಾಟ್ಸಪ್‌ಗೆ  UPI ಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 6 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿತು – ಪಾವತಿಗಳಿಗಾಗಿ ವಾಟ್ಸಪ್‌ ಅದರ ಮಿತಿಯನ್ನು 10 ಕೋಟಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಈಗ ಅದು 10 ಕೋಟಿ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಪಾವತಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನುಮತಿಸುವ ನಿಯಂತ್ರಕ ಅನುಮೋದನೆಯ ನೆರಳಿನ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ – 50 ಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ನೆಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬಳಕೆದಾರರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು WhatsApp ಹೊಂದಿದೆ. ವಾಟ್ಸಪ್‌ 2020 ರಲ್ಲಿ ಪಾವತಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪೈಲಟ್ ಮಾಡಿತು, ಆದರೆ ಇದು 2021 ರಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೊರತರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಭಾರತೀಯ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸೇವೆಯ ವಿಸ್ತರಣೆಯ ಮೇಲೆ ಕೆಲವು ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಹಾಕಿತು.

ಓದಿರಿ :-   ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಲೀಟರ್​ಗೆ 9.5 ರೂ.ಗಳು, ಡೀಸೆಲ್ 7 ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ಇಳಿಕೆ: ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವೆ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಘೋಷಣೆ

ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ವಾಟ್ಸಪ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅವರು ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುವ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ 33 ರೂ.ಗಳ ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ನೀಡಲಿದೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಕನಿಷ್ಠ ವರ್ಗಾವಣೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಾನದಂಡವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ತ್ವರಿತ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವಿಕೆಗಾಗಿ ಈಗಾಗಲೇ ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಇದು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವ ಸೇವೆಯನ್ನು ಬಳಸುವ ತನ್ನ ಗ್ರಾಹಕರ ನೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ,ವಾಟ್ಸಪ್‌ ತನ್ನ ಪಾವತಿಗಳ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು Walmart-ಮಾಲೀಕತ್ವದ PhonePe ಮತ್ತು Google Pay ಸೇರಿದಂತೆ ಪಾವತಿಗಳ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧೆ ನೀಡಲು ಆಶಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕೊಡುಗೆಗಳಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ತಮ್ಮ ಆರಂಭದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, Paytm, PhonePe, Google Pay, MobiKwik ಮತ್ತು ಫ್ರೀಚಾರ್ಜ್‌ನಂತಹ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾವತಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಬಳಕೆದಾರರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದವು.

“WhatsApp ನಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಗಳ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅನ್ಲಾಕ್ ಮಾಡುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ನಮ್ಮ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ಕ್ಯಾಶ್ಬ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ವಾಟ್ಸಪ್‌ ತಿಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ರಾಯಿಟರ್ಸ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಅಭಿಯಾನದ ಮುಂದಿನ ಹಂತವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಿಂದ ಹೆದ್ದಾರಿ ಟೋಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಯುಟಿಲಿಟಿ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು WhatsApp ನ ಪಾವತಿಗಳ ಸೇವೆಯನ್ನು ಬಳಸುವಾಗ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬಹುದು. ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋ ಸಂಪರ್ಕಗಳಿಗೆ ಮೊಬೈಲ್ ರೀಚಾರ್ಜ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಸ್ಟ್‌ಪೇಯ್ಡ್ ಬಿಲ್ ಪಾವತಿಗಳಿಗೆ ಕ್ಯಾಶ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ಔಟ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು WhatsApp ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. JioMart ಗಾಗಿ ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಇತರ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ರಿಲಯನ್ಸ್ ವಾಟ್ಸಪ್‌ನ ಪಾಲುದಾರ.

ಓದಿರಿ :-   ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರು ಮೊಹಮ್ಮದ್? : ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಥಳಿತ, ನಂತರ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ