ಚೀನಾದ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಂಸ್ಥೆ ಕ್ಸಿಯೋಮಿಯಿಂದ 5,551 ಕೋಟಿ ರೂ. ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಇಡಿ…?!

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ಇಡಿ) ತನ್ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಚೀನಾದ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಂಸ್ಥೆ Xiaomi ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಇಂಡಿಯಾದಿಂದ 5,551.27 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು  ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌.ಕಾಮ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಸುದೀರ್ಘ ತನಿಖೆಯ ನಂತರ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.1999 ರ ನಿಬಂಧನೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ Xiaomi ನ ನಾಲ್ಕು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳಿಂದ ಹಣವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

ಕಂಪನಿಯು ಈಗಾಗಲೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಚೀನಾದಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಸಮೂಹ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇಡಿ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಉಳಿದ ಮೊತ್ತವು ಅದರ ನಾಲ್ಕು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ HSBC, ಸಿಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್, IDBI ಮತ್ತು ಡಾಯ್ಚ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಮೂಲ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅದರ ಚೀನೀ ಪೋಷಕ ಗುಂಪಿನ ಸೂಚನೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ರಾಯಲ್ಟಿ ಮೊತ್ತವನ್ನು ರವಾನೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇನ್ನೂ ಎರಡು ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲದ ಅಮೆರಿಕ-ಆಧಾರಿತ ಘಟಕಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮೊತ್ತವನ್ನು ರವಾನೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲವು ಹೇಳಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಕಂಪನಿಯು 2014 ರಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಂದದ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಹ್ಯಾಂಡ್‌ಸೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ತಯಾರಕರಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ. Xiaomi ಚೀನಾ ಒದಗಿಸಿದ ವಿಶೇಷಣಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಕಚ್ಚಾ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ಸೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಈ ಒಪ್ಪಂದ ತಯಾರಕರು ಚೀನಾ ಮೂಲದ Xiaomi ಯ ಗುಂಪು ಘಟಕಗಳೊಂದಿಗೆ ನೇರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಜಾರಿ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ (ED) ಹೇಳಿದೆ.
“Xiaomi ಇಂಡಿಯಾ ಈ ಗುತ್ತಿಗೆ ತಯಾರಕರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ತಾಂತ್ರಿಕ ಇನ್‌ಪುಟ್ ಅಥವಾ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಸಹಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಿಲ್ಲ. ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, Xiaomi ಇಂಡಿಯಾವು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪಡೆಯದ ಮೂರು ವಿದೇಶಿ ಮೂಲದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಯಾವುದೇ ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಹಣವನ್ನು ರವಾನಿಸಿದೆ – ಇದು ಫೆಮಾದ ಸೆಕ್ಷನ್ 4 ರ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ವಿದೇಶಕ್ಕೆ ಹಣ ರವಾನೆ ಮಾಡುವಾಗ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳಿಗೆ ದಾರಿತಪ್ಪಿಸುವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನೂ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ದತ್ತಪೀಠದಲ್ಲಿ ಈಗ ಮತ್ತೊಂದು ವಿವಾದ: ಗುಹೆಯೊಳಗೆ ನಮಾಜ್, ಗೋರಿ ಪೂಜೆ ಆರೋಪ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ