ರಾಜಕೀಯ ತಂತ್ರಜ್ಞ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷ ಕಟ್ಟುತ್ತಾರಾ? ಅದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು ಎನ್ನುತ್ತವೆ ಮೂಲಗಳು

ನವದೆಹಲಿ: ಚುನಾವಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರು “ಪುಟವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲು” ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 2024 ರ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಬಿಹಾರಕ್ಕೆ ತೆರಳಿ, ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಪೀಡಿಸುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ರಾಜಕೀಯ ಸಾಹಸದ ಮುಂದಿನ ಹಂತವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಾಗಿ ಐ-ಪಿಎಸಿ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಪ್ರಶಾಂತ ಕಿಶೋರ್‌ ಸೋಮವಾರ ಟ್ವಿಟ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಮೂಲಗಳು ಕಿಶೋರ್ ಅವರ ಜನರನ್ನು ತಲುಪುವುದು ಅವರ ಸ್ವಂತ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿವೆ.

ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರು ತಮ್ಮ “ಜನ ಯಾತ್ರೆ”ಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಈಗಾಗಲೇ ಪಾಟ್ನಾದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಹಿಂದೆ, ಅವರು 2015 ರ ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ನೇತೃತ್ವದ ಜೆಡಿಯುಗಾಗಿ ಅವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. ಈ ಬಾರಿ, ‘ಜನ ಸೂರಜ್’ (ಜನರ ಉತ್ತಮ ಆಡಳಿತ) ಗಾಗಿ ಅವರ ಅನ್ವೇಷಣೆಗೆ ಬಿಹಾರವು ನೆಲವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ನ BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ರೂಪಾಂತರಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿ ದೃಢೀಕರಿಸಿದ INSACOG

ಪಡೆಗಳನ್ನು ಸೇರುವಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರ ಮುಂದಿನ ನಡೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಊಹಾಪೋಹಗಳು ಹರಡಿವೆ. ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳು ಕಿಶೋರ್ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಜೊತೆಗಿನ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯದ ನಂತರ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಆಸಕ್ತಿ ತೋರಿಸಿವೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ರಾಜಕೀಯ ಪದಾರ್ಪಣೆ ಬಗ್ಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಟ್ವೀಟ್ ಅವರು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಹೋಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿರಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಪ್ರವೇಶದಲ್ಲಿ (ಚುನಾವಣೆ ತಂತ್ರಗಾರನಾಗಿ ಅಲ್ಲ), ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಜನತಾ ದಳ (ಯುನೈಟೆಡ್) ಗೆ ಸೇರಿದರು. ಜೆಡಿಯು ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮತ್ತು ಬಿಹಾರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಪಕ್ಷದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದರು. ಆದರೆ 2020 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಪೌರತ್ವ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಕಾಯ್ದೆಗೆ ನಿತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರ ಬೆಂಬಲದ ವಿರುದ್ಧ ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಪಕ್ಷದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲಾಯಿತು.

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ