ಪೋಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎರಡನೇ ಮಹಾಯುದ್ಧದ ವಿಜಯದ ದಿವಸ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ರಾಯಭಾರಿ ಮೇಲೆ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣ ಎರಚಿದ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು…ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಎರಡನೇ ಮಹಾಯುದ್ಧದ ಅಂತ್ಯದ ಸ್ಮರಣಾರ್ಥ ವಾರ್ಷಿಕ ವಿಕ್ಟರಿ ಡೇ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಪೋಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ರಷ್ಯಾದ ರಾಯಭಾರಿ ಸೆರ್ಗೆ ಆಂಡ್ರೀವ್ ಅವರ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣ ಬಳಿಯಲಾಗಿದೆ.
ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸೋವಿಯತ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ಸೈನಿಕರ ಸ್ಮಶಾನದ ಮುಂದೆ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಆಂಡ್ರೀವ್ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಹಂಚಲಾದ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳು ಆಂಡ್ರೀವ್‌ ಅವರ ಹಿಂದಿನಿಂದ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಎಸೆದಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಅವರ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಪ್ರದರ್ಶಕನು ಅವನ ಮುಖಕ್ಕೆ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ನೀರಿರನ್ನು ಮುಖಕ್ಕೆ ಎಸೆಯುತ್ತಾನೆ. ಮುಖದಲ್ಲಿ ಬಣ್ಣ ತೊಟ್ಟಿಕ್ಕುತ್ತಿದ್ದರೂ ರಾಯಭಾರಿ ಸಂಯಮವನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡಿದ್ದು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಅವರು ಮುಖ ಒರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.

ವಾರ್ಸಾದಲ್ಲಿನ ಸೋವಿಯತ್ ಸೈನಿಕರ ಸ್ಮಶಾನದಲ್ಲಿ ಹಾರ ಹಾಕಿದ ನಂತರ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ರಷ್ಯಾದ ರಾಯಭಾರಿ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ನಿಯೋಗದ ಇತರ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ತಡೆದರು ಎಂದು ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಮಡಿದವರನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುವ ನಕಲಿ ರಕ್ತದಿಂದ ಚೆಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಬಿಳಿ ಹಾಳೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಧ್ವಜಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದು “ಫ್ಯಾಸಿಸ್ಟ್” ಎಂದು ಘೋಷಣೆ ಕೂಗಿದರು. ರಷ್ಯಾದ ನಿಯೋಗವು ಆ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ತೊರೆಯುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುತಿನ್ ಅವರು 1945 ರಲ್ಲಿ ನಾಜಿ ಜರ್ಮನಿಯ ಮೇಲೆ ಸೋವಿಯತ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ವಿಜಯೋತ್ಸವದ 77 ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವವದಲ್ಲಿ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಮಿಲಿಟರಿ ಕ್ರಮಗಳು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ನೀತಿಗಳಿಗೆ ಸಮಯೋಚಿತ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಮಾತೃಭೂಮಿ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವಾಗ ಅದನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಪವಿತ್ರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪುತಿನ್ ಹೇಳಿದರು.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಇಂಡಿಪೆಂಡೆಂಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಪೋಲೆಂಡ್ ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ, ರಷ್ಯಾದ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ನರನ್ನು ಅದು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದೆ. ಇದು ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ “ಜನಾಂಗೀಯ” ಮತ್ತು “ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯಶಾಹಿ” ಕ್ರಮಗಳಿಗಾಗಿ ರಷ್ಯಾವನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ