ಹೈಕೋರ್ಟಿಗೆ ಹೋಗಿ: ಶಾಹೀನ್ ಬಾಗ್ ಅರ್ಜಿಯ ಕುರಿತು ಸಿಪಿಐ(ಎಂ)ಗೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಛೀಮಾರಿ

ನವದೆಹಲಿ: ದಿಲ್ಲಿಯ ಶಾಹೀನ್‌ ಬಾಗ್‌ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಒತ್ತುವರಿ ನೆಲಸಮಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಸಿಪಿಎಂ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಮನವಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ ಇಂದು. ಸೋಮವಾರ ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದು, ಈ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ “ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷವೊಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯವನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿದೆ.
ಸಿಪಿಎಂ ತನ್ನ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಮೊರೆ ಹೋಗುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್, “ಈ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ನೊಂದವರು ಬಂದಿದ್ದರೆ” ತಾನು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ದಯವಿಟ್ಟು ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಕಾಲ (ಕೆಡಹುವಿಕೆಗೆ) ತಡೆಯಾಜ್ಞೆ ನೀಡಿ” ಎಂದು ಸಿಪಿಎಂ ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು. ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಯಂತೆ ಅಲ್ಲ,” ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ ಛೀಮಾರಿ ಹಾಕಿದೆ. “ನಾವು ಜೀವನೋಪಾಯವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಇದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ಈ ರೀತಿ ಅಲ್ಲ” ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಹೇಳಿದರು.
ಕೋಪಗೊಂಡ ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟ್‌ ಸಿಪಿಎಂಗೆ, “ನೀವು ಮನವಿಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಮನವಿಯನ್ನು ನಾವು ವಜಾಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿತು.
ನೀವು ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ, ನೀವು ನೇರವಾಗಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಬರುತ್ತೀರಿ. ಹೀಗಾದರೆ ಹೇಗೆ?

ಓದಿರಿ :-   ಜ್ಞಾನವಾಪಿ ಮಸೀದಿ ವೀಡಿಯೊಗ್ರಫಿ ಸಮೀಕ್ಷೆ: ಶಿವಲಿಂಗ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹಿಂದೂ ಅರ್ಜಿದಾರರ ಹೇಳಿಕೆ; ಪ್ರದೇಶ ಸೀಲ್‌ ಮಾಡಲು ಕೋರ್ಟ್‌ ಆದೇಶ

ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷವು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದು ನಾವು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆಕ್ಷೇಪಿಸಿತು.
ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ತಮ್ಮ ಮನೆ ಕೆಡವಿದರೆ ಅದು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿದ್ದರೆ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಲು ಪರವಾನಗಿ ನೀಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಹೇಳಿದರು.
ಕಾನೂನು ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾದರೆ ನಾವು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ರೀತಿಯ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳ ಇಚ್ಛೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಲ್ಲ. ಈ ರೀತಿಯ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಬೇಡಿ. ನೀವು ಇಡೀ ದಿನ ಇಲ್ಲಿಯೇ ಕಳೆದಿದ್ದೀರಿ. ಒಂದುವೇಳೆ ಕಾನೂನು ಪ್ರಕಾರ ಕ್ರಮ ನಡೆಯುತ್ತಿಲ್ಲವಾದರೆ ನೀವು ಹೈಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಹೋಗಬಹುದಿತ್ತು,’’ ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಹೇಳಿದೆ.
ಪೌರತ್ವ ಕಾನೂನು ವಿರೋಧಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳ ಕೇಂದ್ರ ಭಾಗವಾದ ಶಾಹೀನ್ ಬಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಅತಿಕ್ರಮಣ ವಿರೋಧಿ ಅಭಿಯಾನ ಎಂದು ಕರೆಯುವ ದಕ್ಷಿಣ ದೆಹಲಿ ಮುನ್ಸಿಪಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ (SDMC), “ಯಾವುದೇ ರಚನೆಯನ್ನು ಕೆಡವಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷದ (ಎಎಪಿ) ಶಾಸಕ ಅಮಾನತುಲ್ಲಾ ಖಾನ್ ಅವರು ಅಕ್ರಮ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಶಾಹೀನ್ ಬಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಅತಿಕ್ರಮಣ ವಿರೋಧಿ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು.

ಓದಿರಿ :-   49 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ದಾಟಿದ ದೆಹಲಿಯ ತಾಪಮಾನ: ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರದಂತೆ ಮನವಿ

ಭಾರೀ ಪೊಲೀಸ್ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯ ನಡುವೆ ಚಾಲನೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ತಕ್ಷಣ, ನಿವಾಸಿಗಳು ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಜಮಾಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಬುಲ್ಡೋಜರ್‌ಗಳ ಮುಂದೆ ಕುಳಿತರು. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಎಎಪಿಯ ಓಖ್ಲಾ ಶಾಸಕ ಅಮಾನತುಲ್ಲಾ ಖಾನ್ ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಎಲ್ಲಾ ಅಕ್ರಮ ರಚನೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದನ್ನೂ ಉಳಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ”
ನೋಟಿಸ್ ನೀಡದೆ ನಾಗರಿಕ ಸಂಸ್ಥೆ ಬುಲ್ಡೋಜರ್‌ಗಳನ್ನು ತಂದಿದೆ ಎಂದು ಅರ್ಜಿದಾರರು ಆರೋಪಿಸಿದಾಗ, ದೆಹಲಿ ಮುನ್ಸಿಪಲ್‌ ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್‌ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ “ಕೇವಲ ಅತಿಕ್ರಮಣಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಯಾವುದೇ ರಚನೆಗಳನ್ನು ಕೆಡವಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ” ಮತ್ತು “ಸಾಮಾನ್ಯ ಅತಿಕ್ರಮಣಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿತು.
ದೆಹಲಿ ನಗರ ಪಾಲಿಕಾ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಸಾಲಿಸಿಟರ್ ಜನರಲ್ ತುಷಾರ್ ಮೆಹ್ತಾ ಅವರು “ಈಗಾಗಲೇ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದಿದ್ದರೋ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಇದೀಗ ಸ್ವಯಂ ಪ್ರೇರಿತವಾಗಿ ಒತ್ತುವರಿ ತೆರವು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ