ಕಂಪನಿಯು ಕಚೇರಿಗೆ ಬಂದು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ 800 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಂದ ರಾಜೀನಾಮೆ…!

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸಿರುವುದರಿಂದ, ಹಲವಾರು ಕಂಪನಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಕಚೇರಿಗೆ ಕರೆಸಿ, ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು (WFH) ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮುಂದೆ ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಂಪನಿಯೊಂದು ಕಚೇರಿಗೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಬರುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಿದ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ನೂರಾರು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಕಳೆದ ಎರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಕೋಡಿಂಗ್ ಕಲಿಕೆ ಎಡ್ಟೆಕ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್-ಅಪ್‌ ವೈಟ್‌ಹ್ಯಾಟ್ ಕಂಪನಿಯು ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡ ನಂತರ 800 ಜೂನಿಯರ್ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

Inc42 ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, 2020 ರಲ್ಲಿ BYJU’S ನಿಂದ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ವೈಟ್‌ಹ್ಯಾಟ್ ಜೂನಿಯರ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕಚೇರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುವಂತೆ ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಇದು ನಡೆದಿದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 18 ರಂದು, ಕಂಪನಿಯು ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ನೀತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು ಮತ್ತು ದೂರಸ್ಥ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 18 ರೊಳಗೆ ಕಚೇರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುವಂತೆ ಕೇಳಿತು.ರಾಜೀನಾಮೆಗಳು ಮಾರಾಟ, ಕೋಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಗಣಿತ ತಂಡಗಳ ಪೂರ್ಣ ಸಮಯದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಂದಲೇ ಬಂದವು. ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಭಾರೀ ಮಳೆಯ ನಡುವೆ ಪ್ರಬಲ ಗಾಳಿಗೆ ರೋಪ್‌ ವೇಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡ 28 ಭಕ್ತರು | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ಉದ್ಯೋಗಿಯೊಬ್ಬರು ಸ್ಥಳಾಂತರಕ್ಕೆ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಸಮಯ ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಕೆಲವರಿಗೆ ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ, ಕೆಲವರು ವಯಸ್ಸಾದ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಪೋಷಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಇತರರು ಇತರ ಅನೇಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ವಾಪಸ್ ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸರಿಯಲ್ಲ” ಎಂದು ವೈಟ್ ಹ್ಯಾಟ್ ಜೂನಿಯರ್ ಮಾಜಿ ಉದ್ಯೋಗಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕಚೇರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗದಿರುವ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಳವೂ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಉದ್ಯೋಗಿ ಹೇಳಿದರು. ನೇಮಕಾತಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು – ವೈಟ್‌ಹ್ಯಾಟ್ ಜೂನಿಯರ್ ಗುರುಗ್ರಾಮ್, ಮುಂಬೈ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಮನೆಯಿಂದಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ದುಬಾರಿ ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಜೀವನ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಲು ತಮ್ಮ ಸಂಬಳವನ್ನು ಪರಿಷ್ಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ನಂಬಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ