ನೀಟ್ ಪಿಜಿ ಪರೀಕ್ಷೆ-2022 ಮುಂದೂಡಲು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನಕಾರ

ನವದೆಹಲಿ: ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮುಂದೂಡುವಂತೆ ಕೋರಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾದ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ವಜಾಗೊಳಿಸಿದೆ.
ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿಗಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆ (NEET PGಗೆ ನೋಂದಾಯಿಸಿದ ಸಾವಿರಾರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ. ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಎರಡು ಲಕ್ಷ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರ ಕೊರತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ರೋಗಿಗಳ ಆರೈಕೆಯು ಅತಿಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಡಿ.ವೈ. ಚಂದ್ರಚೂಡ ನೇತೃತ್ವದ ಪೀಠವು ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಆಲಿಸಿ, “ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಸಲ್ಲಿಕೆಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವಾಗ, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಈಗಾಗಲೇ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಿಂದ ವಿಳಂಬವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಗಮನಿಸಬೇಕು. NEET 2022-23 ರ ಮೂಲ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಅಗತ್ಯತೆಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಪರಿಷ್ಕರಿಸಲಾಗುವುದು. ಅರ್ಜಿದಾರರು ಮತ್ತು ಅದೇ ರೀತಿಯ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ವೈದ್ಯರು NEET-PG 2021 ಗಾಗಿ ಕೌನ್ಸೆಲಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು NEET-PG 2022 ಗೆ ನೋಂದಾಯಿಸಲು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. NEET-PG 2022 ರ ನೋಂದಣಿಯನ್ನು ಮಾರ್ಚ್ 25 ರಂದು ಕ್ಲೋಸ್‌ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಎರಡು ಲಕ್ಷದ ಆರು ಸಾವಿರ ವೈದ್ಯರು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   49 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ದಾಟಿದ ದೆಹಲಿಯ ತಾಪಮಾನ: ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರದಂತೆ ಮನವಿ

ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ದೊಡ್ಡ ಸಮೂಹವಿದೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಗಳ ಆರೈಕೆಯ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮುಂದೂಡುವುದು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ. ಅರ್ಜಿದಾರರ ಪರ ವಾದ ಮಂಡಿಸಿದ ಹಿರಿಯ ವಕೀಲ ರಾಕೇಶ್ ಖನ್ನಾ, ದಿನಾಂಕಗಳು ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಘರ್ಷಣೆಯಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಪೀಠಕ್ಕೆ ವಿವರಿಸಿದರು.
ಅರ್ಜಿದಾರರು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮುಂದೂಡಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು, ಇದು NEET PG 2021 ರ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕೌನ್ಸೆಲಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಘರ್ಷಣೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ತಯಾರಿ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
NEET PG 2021 ರಲ್ಲಿ ತೇರ್ಗಡೆಯಾದ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಶ್ರೇಣಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ವೈದ್ಯರು ಸೀಟು ಪಡೆಯಲು ಕೊನೆಯ ಸುತ್ತಿನವರೆಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, NEET PG 2022 ಗಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸಹ ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ. ಇನ್ನೂ ವಿಸ್ತರಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಕೌನ್ಸೆಲಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಮೇ 9 ರೊಳಗೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಮೇ 21 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ತಯಾರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಒಂದು ವರ್ಷ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದರು.

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ