ಅಮೆರಿಕದ ಸುಪರ್‌ ಮಾರ್ಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನಾಂಗೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ; 10 ಸಾವು, ಶಂಕಿತನ ಬಂಧನ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್: ಭಾರೀ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ 18 ವರ್ಷದ ಬಿಳಿಯ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಯೊಬ್ಬ ಶನಿವಾರ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ಬಫಲೋ ಸುಪರ್‌ ಮಾರ್ಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ”ಜನಾಂಗೀಯ ಪ್ರೇರಿತ” ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ 10 ಜನರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ನಂತರ ಹೆಲ್ಮೆಟ್ ಧರಿಸಿದ್ದ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಬಫಲೋ ಪೊಲೀಸ್ ಕಮಿಷನರ್ ಜೋಸೆಫ್ ಗ್ರಾಮಗ್ಲಿಯಾ ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು. 10 ಮಂದಿ ಸತ್ತರು ಮತ್ತು ಮೂವರು ಗಾಯಗೊಂಡರು. ಸತ್ತವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಕಪ್ಪು ವರ್ಣೀಯರು ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬಂದೂಕುಧಾರಿ ಮೊದಲು ಟಾಪ್ಸ್ ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟಿನ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಜನರಿಗೆ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿದ್ದಾನೆ, ನಂತರ ಒಳಗೆ ಹೋಗಿ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದ. ಅಂಗಡಿಯೊಳಗೆ ಸಾವಿಗೀಡಾದವರಲ್ಲಿ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ನಿವೃತ್ತ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೂ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗ್ರಾಮಗ್ಲಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಕಾವಲುಗಾರನು ” ಶಂಕಿತ ದಾಳಿಕೋರನ ಮೇಲೆ ಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದನು,” ಆದರೆ ಬಂದೂಕುಧಾರಿ ರಕ್ಷಾಕವಚ ಧರಸಿದ್ದರಿಂದ ಅವನನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲೆಂದು ಹೊಡೆ ಗ್ರಾಮಗ್ಲಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.ಪೊಲೀಸರು ಬಂದಾಗ, ಶೂಟರ್ ತನ್ನ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಬಂದೂಕನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಸಾಯಲು ನೋಡಿದ, ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಶರಣಾದ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ತುಂಟ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸ್ತೇವೆ, 'ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿಯನ್ನೂ ಕೊಡ್ತೇವೆ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ ತಾಲಿಬಾನ್‌

ಎಫ್‌ಬಿಐನ ಬಫಲೋ ಫೀಲ್ಡ್ ಆಫೀಸ್‌ನ ವಿಶೇಷ ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಟೀಫನ್ ಬೆಲೋಂಗಿಯಾ, ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ದ್ವೇಷದ ಅಪರಾಧ ಎಂದು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು.
ನಾವು ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ದ್ವೇಷದ ಅಪರಾಧ ಮತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಉಗ್ರವಾದದ ಪ್ರಕರಣವೆಂದು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಇದು ಸಮುದಾಯದ ಹೊರಗಿನ ಯಾರಿಂದಲೂ ನಡೆದ ಜನಾಂಗೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ದ್ವೇಷದ ಅಪರಾಧವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಎಂದು ಬೆಲೋಂಗಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾದ ಶೂಟಿಂಗ್‌ನ ಗ್ರಾಫಿಕ್ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಶೂಟರ್ ಸ್ವತಃ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಶಂಕಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಸತ್ಯಾಸತ್ಯತೆ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಲೈವ್-ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಲ್ಲ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ