ಅಮೆರಿಕದ ಸುಪರ್‌ ಮಾರ್ಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನಾಂಗೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ; 10 ಸಾವು, ಶಂಕಿತನ ಬಂಧನ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್: ಭಾರೀ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ 18 ವರ್ಷದ ಬಿಳಿಯ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಯೊಬ್ಬ ಶನಿವಾರ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ಬಫಲೋ ಸುಪರ್‌ ಮಾರ್ಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ”ಜನಾಂಗೀಯ ಪ್ರೇರಿತ” ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ 10 ಜನರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ನಂತರ ಹೆಲ್ಮೆಟ್ ಧರಿಸಿದ್ದ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಬಫಲೋ ಪೊಲೀಸ್ ಕಮಿಷನರ್ ಜೋಸೆಫ್ ಗ್ರಾಮಗ್ಲಿಯಾ ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು. 10 ಮಂದಿ ಸತ್ತರು ಮತ್ತು ಮೂವರು ಗಾಯಗೊಂಡರು. ಸತ್ತವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಕಪ್ಪು ವರ್ಣೀಯರು ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಬಂದೂಕುಧಾರಿ ಮೊದಲು ಟಾಪ್ಸ್ ಸೂಪರ್ಮಾರ್ಕೆಟಿನ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಜನರಿಗೆ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿದ್ದಾನೆ, ನಂತರ ಒಳಗೆ ಹೋಗಿ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದ. ಅಂಗಡಿಯೊಳಗೆ ಸಾವಿಗೀಡಾದವರಲ್ಲಿ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ ಭದ್ರತಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ನಿವೃತ್ತ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೂ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗ್ರಾಮಗ್ಲಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಕಾವಲುಗಾರನು ” ಶಂಕಿತ ದಾಳಿಕೋರನ ಮೇಲೆ ಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದನು,” ಆದರೆ ಬಂದೂಕುಧಾರಿ ರಕ್ಷಾಕವಚ ಧರಸಿದ್ದರಿಂದ ಅವನನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲೆಂದು ಹೊಡೆ ಗ್ರಾಮಗ್ಲಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.ಪೊಲೀಸರು ಬಂದಾಗ, ಶೂಟರ್ ತನ್ನ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಬಂದೂಕನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಸಾಯಲು ನೋಡಿದ, ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಶರಣಾದ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ವಿರೋಧಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳ ನಂತರ 'ಶೂನ್ಯ ಕೋವಿಡ್' ನಿರ್ಬಂಧ ಸಡಿಲಗೊಳಿಸಲು ಮುಂದಾದ ಚೀನಾ

ಎಫ್‌ಬಿಐನ ಬಫಲೋ ಫೀಲ್ಡ್ ಆಫೀಸ್‌ನ ವಿಶೇಷ ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಟೀಫನ್ ಬೆಲೋಂಗಿಯಾ, ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ದ್ವೇಷದ ಅಪರಾಧ ಎಂದು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು.
ನಾವು ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ದ್ವೇಷದ ಅಪರಾಧ ಮತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಉಗ್ರವಾದದ ಪ್ರಕರಣವೆಂದು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಇದು ಸಮುದಾಯದ ಹೊರಗಿನ ಯಾರಿಂದಲೂ ನಡೆದ ಜನಾಂಗೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ದ್ವೇಷದ ಅಪರಾಧವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಎಂದು ಬೆಲೋಂಗಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.
ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾದ ಶೂಟಿಂಗ್‌ನ ಗ್ರಾಫಿಕ್ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಶೂಟರ್ ಸ್ವತಃ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಶಂಕಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಸತ್ಯಾಸತ್ಯತೆ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಲೈವ್-ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಲ್ಲ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement